nhờ misa

H

Hiền Vương - MISA

Guest
bảng cân đối số phát sinh thấy số dư ko cân nhau, thì làm thế nào?
Thưa anh/chị
số dư đầu kỳ không cân đơn vị phải kiểm tra lại các số dư chi tiết thử bị sai ở TK nào và chỉnh lại cho khớp thôi ạ? Vì số liệu bên MISA không nắm được nên việc kiểm tra này đơn vị tự kiểm tra số liệu đúng của mình để chỉnh sửa số dư cho đúng nhé
trân trọng

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
Thưa anh/chị
số dư đầu kỳ không cân đơn vị phải kiểm tra lại các số dư chi tiết thử bị sai ở TK nào và chỉnh lại cho khớp thôi ạ? Vì số liệu bên MISA không nắm được nên việc kiểm tra này đơn vị tự kiểm tra số liệu đúng của mình để chỉnh sửa số dư cho đúng nhé
trân trọng
thê cho mình hỏi mở lại dữ liệu 2018 ở đâu nhỉ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
thê cho mình hỏi mở lại dữ liệu 2018 ở đâu nhỉ
Thưa anh/chị
vậy dữ liệu 2018 đơn vị làm ở đâu? cái này bên em không nắm được ạ, nếu đơn vị làm trên PM thì đơn vị mở lại dữ liệu cũ đã làm cho năm 2018 để xem số dư cuối kỳ nhé
trân trọng

Thưa anh/chị
vậy dữ liệu 2018 đơn vị làm ở đâu? cái này bên em không nắm được ạ, nếu đơn vị làm trên PM thì đơn vị mở lại dữ liệu cũ đã làm cho năm 2018 để xem số dư cuối kỳ nhé
trân trọng
bạn cho hỏi giờ muốn xem lại toàn bộ dữ liệu kế toán 2018 thì vào đâu để xem nhỉ?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
bạn cho hỏi giờ muốn xem lại toàn bộ dữ liệu kế toán 2018 thì vào đâu để xem nhỉ?
Thưa anh/chị
Vấn đề này ở trên đơn vị báo đã xem được vậy bây giờ đơn vị muốn xem dữ liệu cũ thì cứ làm như đơn vị làm hôm trước xem được ạ, vì dữ liệu trên PM thì đơn vị biết tên gì và nằm ở đâu để mở nhé
Trân trọng

Thưa anh/chị
Vấn đề này ở trên đơn vị báo đã xem được vậy bây giờ đơn vị muốn xem dữ liệu cũ thì cứ làm như đơn vị làm hôm trước xem được ạ, vì dữ liệu trên PM thì đơn vị biết tên gì và nằm ở đâu để mở nhé
Trân trọng
dữ liệu misa lưu trong phần mềm hay bên ngoài ổ cứng vậy b?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
dữ liệu misa lưu trong phần mềm hay bên ngoài ổ cứng vậy b?
Thưa anh/chị
dữ liệu lưu trữ trên SQL, và thể hiện khi mở phần mềm ra đăng nhập vào,còn ổ cứng cũng là nơi lưu trữ dữ liệu hằng ngày khi sao lưu cuối ngày và lưu file gốc dữ liệu, muốn mở dữ liệu thì đơn vị phải có sẵn dữ liệu trên máy thì mới mở ra xem được, còn nếu chưa có dữ liệu trên phần mềm thfi phải có file để phục hồi lại xem
trân trọng