Lỗi không cập nhật đơn giá nhập kho

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Anh/Chị
Anh/Chị kiểm tra ĐTTHCP của những mã hàng này đã chọn đúng chưa.
Thứ 2 Anh/Chị kiểm tra TP này có hiển thị trên kì tính giá thành Anh/Chị đang tính chưa ạ.
trân trọng cám ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Yentt

Ad cho mình hỏi, mình có lập lệnh lắp ráp sản phẩm, sau khi tính giá xuất kho thì phần giá trị đã được cập nhật vào Lệnh lắp ráp và phiếu xuất kho, nhưng khi cập nhật giá nhapạ kho thành phẩm thì lại ko có giá trị. Ad giúp mình với ạ

Vũ Văn Tiến

Administrator
Nhân viên MISA
Ad cho mình hỏi, mình có lập lệnh lắp ráp sản phẩm, sau khi tính giá xuất kho thì phần giá trị đã được cập nhật vào Lệnh lắp ráp và phiếu xuất kho, nhưng khi cập nhật giá nhapạ kho thành phẩm thì lại ko có giá trị. Ad giúp mình với ạ
Chào Chị,
Chị chụp giúp em lệnh lắp ráp, phiếu xuất kho và phiếu nhập kho để em nhìn xem nhé.
Em cảm ơn!

Yentt

Cảm ơn bạn, mình đã tìm ra nguyên nhân !
Mình muốn hỏi thuế. Mình lập chứng từ khấu trừ thuế tại sao phần thuế GTGT đầu ra lại không tập hợp được phần giá trị, mình tìm mãi ko ra nguyên nhân. Ad chỉ giúp mình !

Đính kèm

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Và lỗi này chỉ ở quý I/2019 là không tập hợp được, còn lại quý 2,3,4 thì có tập hợp. Mong ad giúp mình
Thưa anh/chị
Khấu trừ thuế tháng, quý này bị sai có thể do số liệu của các tháng, quý trước bị thay đổi. Anh/chị kiểm tra lại xem bị sai, lệch bắt đầu từ tháng hay quý nào nhé, anh xem hướng dẫn sau ạ: https://youtu.be/iWQp1gUoV3c

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Ad ơi cho mình hỏi lỗi này là như nào vậy, mở phần mềm lên nó cứ báo như vậy
Thưa anh/chị
TH hợp này đang lỗi bên MISA đang cố gắng kiểm tra và tìm nguyên nhân trong thời gian sớm nhất có thể, khi nào tìm ra được nguyên nhân và phương án khắc phục bên MISA sẽ phản hồi lại cho đơn vị ạ
trân trọng

Yentt

chết rồi, lâu nữa ko bạn ơi, giờ máy mình là máy chủ, đang đến đoạn gấp rút cho báo cáo , mà giờ ko vào xem đc gì cả. ad phản hồi nhanh giúp mình đi

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Thưa anh/chị
Hình như lỗi đã được khắc phục, đơn vị tắt phần mềm thao tác lại thử được không nhé
trân trọng

Yentt

Chào bạn !
Cho mình hỏi về chứng từ khấu trừ thuế GTGT
Khi mình thực hiện bút toán khấu trừ thuế, thì thuế GTGT đầu vào đc khấu trừ mà phần mềm tập hợp là số ở chỉ tiêu 43 trên tờ khai, hay số đươc tập hợp ở chỉ tiêu 22+25. Vì như ảnh mình gửi thì số thuế GTGT còn đc khấu trừ của mình là : 1.011.913.874, Nhưng khi thực hiện khấu trừ thì lại là : 1.080.874.854 (đúng bằng số ở chỉ tiêu 22+25).
Ad chỉ mình cách ktra và số đúng nhé

Đính kèm

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào bạn !
Cho mình hỏi về chứng từ khấu trừ thuế GTGT
Khi mình thực hiện bút toán khấu trừ thuế, thì thuế GTGT đầu vào đc khấu trừ mà phần mềm tập hợp là số ở chỉ tiêu 43 trên tờ khai, hay số đươc tập hợp ở chỉ tiêu 22+25. Vì như ảnh mình gửi thì số thuế GTGT còn đc khấu trừ của mình là : 1.011.913.874, Nhưng khi thực hiện khấu trừ thì lại là : 1.080.874.854 (đúng bằng số ở chỉ tiêu 22+25).
Ad chỉ mình cách ktra và số đúng nhé
Thưa anh/chị
khi khấu trừ nó sẽ lấy tổng chỉ tiêu 22 và 25 để khấu trừ nhé, TH không có số kỳ trước chuyển qua thì lấy 25 còn có thì cộng cả 22 nữa nhé
Trân trọng

Yentt

Dear ad ! mình muốn hiển thị thêm cột tỷ giá hải quan ở tab thuế khi nhập mua hàng nhập khẩu nhập kho thì làm như thế nào, mình gửi hình 1 là có hiển thị cột tỷ giá hải quan, và hình 2 là khôngthấy hiển thị , giờ mình muốn hiển thị các cột ở hình 2 giống như hình 1 nhé

Đính kèm

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Dear ad ! mình muốn hiển thị thêm cột tỷ giá hải quan ở tab thuế khi nhập mua hàng nhập khẩu nhập kho thì làm như thế nào, mình gửi hình 1 là có hiển thị cột tỷ giá hải quan, và hình 2 là khôngthấy hiển thị , giờ mình muốn hiển thị các cột ở hình 2 giống như hình 1 nhé
Thưa anh/chị
đơn vị vào hệ thống/tùy chọn/tùy chọn chung mục mua hàng tick chọn như hình nhé