MẬT KHẨU

Le Trang

Member
Chào Misa!
Cho mình hỏi ở phiên bản MISA 2020, mình tạo dữ liệu mới bắt buộc phải tạo mật khẩu cho dữ liệu, mình muốn để trống mật khẩu thì phải làm sao ạ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào Misa!
Cho mình hỏi ở phiên bản MISA 2020, mình tạo dữ liệu mới bắt buộc phải tạo mật khẩu cho dữ liệu, mình muốn để trống mật khẩu thì phải làm sao ạ?
Thưa anh/chị
Khi tạo dữ liệu nếu có kết nối mạng sẽ có phần nhập thông tin TK , khi đơn vị tạo DL xong sẽ đăng nhập vào PM nếu có kết nối mạng đơn vị sẽ cập nhật thông tin tài khoản MISA ID và bắt buộc có MK, nếu không muốn đơn vị ngắt kết nối mạng đi rồi tạo dữ liệu nhé

Le Trang

Member
Chào bạn!
Cảm ơn bạn, mình làm theo hướng dẫn và đổi mật khẩu trống được rồi.
Nhưng khi tắt đi mở lại mà có mạng, thì phần mềm vẫn bắt buộc nhập mật khẩu. Không giống dữ liệu chuyển đổi từ MISA 2019 chuyển lên thì có mạng vẫn đăng nhập dữ liệu có mật khẩu trống bình thường.

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào bạn!
Cảm ơn bạn, mình làm theo hướng dẫn và đổi mật khẩu trống được rồi.
Nhưng khi tắt đi mở lại mà có mạng, thì phần mềm vẫn bắt buộc nhập mật khẩu. Không giống dữ liệu chuyển đổi từ MISA 2019 chuyển lên thì có mạng vẫn đăng nhập dữ liệu có mật khẩu trống bình thường.
Thưa anh/chị
Th này thì khi đăng nhập đơn vị vẫn tắt mạng đăng nhập vào DL bên trong, còn nếu có mạng thì vẫn phải cập nhât TK MISA ID thôi ạ

Le Trang

Member
Cảm ơn bạn!
Sao không giống dữ liệu 2019 chuyển lên nhỉ. Như vậy mỗi lần mình đăng nhập phải tắt mạng đi. Hơi lâu một tí. Mở lên bình thường có mạng sẵn thì phải đăng nhập bằng mật khẩu. Vậy một dữ liệu có tới 2 dạng mở. Online mật khẩu khác, offline mật khẩu khác.
Cảm ơn bạn đã hỗ trợ!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Cảm ơn bạn!
Sao không giống dữ liệu 2019 chuyển lên nhỉ. Như vậy mỗi lần mình đăng nhập phải tắt mạng đi. Hơi lâu một tí. Mở lên bình thường có mạng sẵn thì phải đăng nhập bằng mật khẩu. Vậy một dữ liệu có tới 2 dạng mở. Online mật khẩu khác, offline mật khẩu khác.
Cảm ơn bạn đã hỗ trợ!
Thưa anh/chị
PM 2020 có tính năng MISA ID nên sẽ cập nhật đảm bảo tính bảo mật mỗi đơn vị nên khác dữ liệu cũ trên PM cũ nhé