THÔNG BÁO HỦY HĐ ĐT

am02thao.le

Member
Dear anh chị.
Hiện tại bên em mới bắt đầu xuất Hóa đơn điện tử trên misa.
Vừa rồi em xuất 1 hóa đơn bị sai số tiền thuế GTGt. Hóa đơn đã phát hành gởi khách hàng nhưng chưa kê khai thuế.
Sau đó em có làm theo hướng dẫn vào phần mềm để xóa bỏ hóa đơn và gởi khách hàng.
Vậy có cần làm bước gởi thông báo hủy HDDT cho cơ quan thuế ntn ko ạ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Dear anh chị.
Hiện tại bên em mới bắt đầu xuất Hóa đơn điện tử trên misa.
Vừa rồi em xuất 1 hóa đơn bị sai số tiền thuế GTGt. Hóa đơn đã phát hành gởi khách hàng nhưng chưa kê khai thuế.
Sau đó em có làm theo hướng dẫn vào phần mềm để xóa bỏ hóa đơn và gởi khách hàng.
Vậy có cần làm bước gởi thông báo hủy HDDT cho cơ quan thuế ntn ko ạ?
View attachment 12659
Thưa anh/chị
Thống báo đó không nhất thiết phải lập nhé, cái đó lập để gửi KH nếu KH cần không thì thôi ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest

am02thao.le

Member
Chị cho em hỏi thêm.
Đối với trường hợp khách mua không lấy hóa đơn. Thì bên xuất hóa đơn thế này đúng chưa?
Ghi "NGƯỜI MUA KHÔNG LẤY HÓA ĐƠN" ở dòng " Họ và tên người mua hàng" hay "tên đơn vị" vậy ạ?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chị cho em hỏi thêm.
Đối với trường hợp khách mua không lấy hóa đơn. Thì bên xuất hóa đơn thế này đúng chưa?
Ghi "NGƯỜI MUA KHÔNG LẤY HÓA ĐƠN" ở dòng " Họ và tên người mua hàng" hay "tên đơn vị" vậy ạ?
View attachment 12913
Thưa anh/chị
Trường hợp này đơn vị cứ xuất hóa đơn với thông tin khách hàng bình thường thôi nhé, vì bản chất KH họ không lấy HĐ thôi nên việc xuất HĐ cứ làm như hằng ngày đơn vị xuất thôi nhé

am02thao.le

Member
Dạ ý em là ghi người mua ko lấy hóa đơn như hình thì có đc ko ạ? Hay phải ghi rõ thông tin ra. Vì có nhiều khách họ tới lấy hàng ko cung cấp thông tin.

Với lại là nếu ghi " NGƯỜI MUA KO LẤY HÓA ĐƠN" thì ghi ở dòng nào ạ?

H

Hiền Vương - MISA

Guest