Ghi đồng thời với giấy rút dự toán

Bao Thach

Member
misa ơi, cho mình hỏi là trên phần mềm misa bamboo net 2020, khi mình làm giấy rút c2-02, chi tuyên truyền văn hóa hết 2tr5, chọn đúng tài khoản 9527 và nguồn không tự chủ, nhưng khi vào trong tổng hợp chứng từ nghiệp vụ khác lại sinh ra 2 chứng từ ghi đồng thời vừa sinh chứng từ nguồn 12 theo đúng giấy rút mình nhập, vừa sinh thêm 1 chứng từ của nguồn 13, khi mình xóa thì báo là ko có chứng từ gốc để xóa chứng từ ghi đồng thời
mình có in thử báo cáo đối chiếu kho bạc thì vẫn thấy lên số liêu 2tr5 ở cả nguồn 12 và 13, vậy là do mình làm sai ở đâu hay là do lỗi của phần mềm mới vậy ạ, vì ở misa 2019 mình ko thấy bị như này ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
misa ơi, cho mình hỏi là trên phần mềm misa bamboo net 2020, khi mình làm giấy rút c2-02, chi tuyên truyền văn hóa hết 2tr5, chọn đúng tài khoản 9527 và nguồn không tự chủ, nhưng khi vào trong tổng hợp chứng từ nghiệp vụ khác lại sinh ra 2 chứng từ ghi đồng thời vừa sinh chứng từ nguồn 12 theo đúng giấy rút mình nhập, vừa sinh thêm 1 chứng từ của nguồn 13, khi mình xóa thì báo là ko có chứng từ gốc để xóa chứng từ ghi đồng thời
mình có in thử báo cáo đối chiếu kho bạc thì vẫn thấy lên số liêu 2tr5 ở cả nguồn 12 và 13, vậy là do mình làm sai ở đâu hay là do lỗi của phần mềm mới vậy ạ, vì ở misa 2019 mình ko thấy bị như này ạ
Thưa anh/chị
có thể chứng từ gốc đã được xóa mà PM chưa cập nhật được, đơn vị cho sao lưu lại dữ liệu sau đó chạy bảo trì dữ liệu lại thử nhé
trân trọng

Bao Thach

Member

misa cho mình hỏi sao mình in báo cáo đối chiếu kho bạc mẫu 02a theo nghị định 11 thì lại hiển thị âm như này ạ, như mục 371, dự toán là 40tr hiển thị âm, chi 28tr100 còn lại 11tr900 vẫn hiển thị âm, do mình nhập sai hay do mẫu mới như vậy vậy ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
View attachment 10754
misa cho mình hỏi sao mình in báo cáo đối chiếu kho bạc mẫu 02a theo nghị định 11 thì lại hiển thị âm như này ạ, như mục 371, dự toán là 40tr hiển thị âm, chi 28tr100 còn lại 11tr900 vẫn hiển thị âm, do mình nhập sai hay do mẫu mới như vậy vậy ạ
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của bên đơn vị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
View attachment 10754
Thưa anh/chị
Th này có thể so số dư đầu kỳ TK 008 nên bị như vậy, đơn vị vào ngiệp vụ /nhập số dư ban đầu, tìm đến TK 008 nếu không có số dư TK này đơn vị chuột phải xóa số dư đi nhé,có thể bên ngoài không thấy có số dư nhưng nhấn vào lại có số dư âm dương bên trong nên làm BC bị như vậy, đơn vị xóa đi nhé chỉ nhập số dư đúng cho nó thôi nhé
trân trọng

Bao Thach

Member
cho mình hỏi thêm là trong bảng đối chiếu kho bạc, mình muốn hiển thị nguồn 13 nằm đầu tiên dc ko ạ (hoặc thứ tự từ lớn đến bé), hay mặc định là theo thứ tự nguồn 12 rồi đến 13 14 15 ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
cho mình hỏi thêm là trong bảng đối chiếu kho bạc, mình muốn hiển thị nguồn 13 nằm đầu tiên dc ko ạ (hoặc thứ tự từ lớn đến bé), hay mặc định là theo thứ tự nguồn 12 rồi đến 13 14 15 ạ
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của bên đơn vị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Thưa anh/chị
cái này là mặc định PM sắp xếp nhé, sx từ bé đến lớn ạ
Trân trọng

Bao Thach

Member
cho mình hỏi mình muốn theo dõi nhập văn phòng phẩm, xuất văn phòng phẩm cho đối tượng nào... trên misa có dc ko ạ, nếu dc nhờ ad hướng dẫn với ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
cho mình hỏi mình muốn theo dõi nhập văn phòng phẩm, xuất văn phòng phẩm cho đối tượng nào... trên misa có dc ko ạ, nếu dc nhờ ad hướng dẫn với ạ
THưa anh/chị
đơn vị vui lòng trao đổi rõ giúp em, xuất văn phòng phẩm là xuất hàng hóa hay sao ạ, xuất dùng cho đối tượng hay sao ạ? nếu muốn theo dõi xuất dùng cho đối tượng thì khi hạch toán chứng từ xuất hàng có cho chọn chi tiết tưng đối tượng sau đó khi in sổ sách theo đối tượng có thể xem được nhé

Bao Thach

Member
misa cho mình hỏi, mình rút tạm ứng tiểu mục 7001 số tiền 10tr, kho bạc nhà nước nói mình điều chỉnh kinh phí rút tạm ứng 10tr tiểu mục 7001 đó sang rút tạm ứng 10tr tiểu mục 7799, vậy thì mình làm trên phần mềm thế nào ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest

Bao Thach

Member
theo hướng dẫn thì chỉ điều chỉnh những khoản mình đã lập phiếu chi phải ko ạ, mình muốn điều chỉnh luôn số tạm ứng thì thấy ko dc ạ
ví dụ mình rút 10tr 7001 về, chỉ mới chi 7tr, còn 3tr chưa chi và mình lên kho bạc hoàn ứng, kho bạc nói mình điều chỉnh 10tr tạm ứng 7001 đấy sang tạm ứng 10tr 7799 luôn để sau này chi 3tr còn lại ko cần phải làm phiếu điều chỉnh nữa. Nhưng trên phần mềm, mình làm điều chỉnh kinh phí thì chỉ điều chỉnh số tiền mình đã chi là 7tr thôi ạ, 3tr còn lại do chưa lập phiếu chi nên ko thấy lên dữ liệu và đang còn nằm ở tiểu mục 7001, vậy có cách nào mình điều chỉnh luôn 10tr tạm ứng từ 7001 sang 7799 ko ạ, cũng sắp đối chiếu quý rồi ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
theo hướng dẫn thì chỉ điều chỉnh những khoản mình đã lập phiếu chi phải ko ạ, mình muốn điều chỉnh luôn số tạm ứng thì thấy ko dc ạ
ví dụ mình rút 10tr 7001 về, chỉ mới chi 7tr, còn 3tr chưa chi và mình lên kho bạc hoàn ứng, kho bạc nói mình điều chỉnh 10tr tạm ứng 7001 đấy sang tạm ứng 10tr 7799 luôn để sau này chi 3tr còn lại ko cần phải làm phiếu điều chỉnh nữa. Nhưng trên phần mềm, mình làm điều chỉnh kinh phí thì chỉ điều chỉnh số tiền mình đã chi là 7tr thôi ạ, 3tr còn lại do chưa lập phiếu chi nên ko thấy lên dữ liệu và đang còn nằm ở tiểu mục 7001, vậy có cách nào mình điều chỉnh luôn 10tr tạm ứng từ 7001 sang 7799 ko ạ, cũng sắp đối chiếu quý rồi ạ
Thưa anh/chị
TH này đơn vị hạch toán bên chứng từ NVK , Có 008 Tiểu mục 7001 âm 3tr và Có 008 tiểu mục 7799 dương 3tr nhé

Bao Thach

Member
Hiện tại theo nghị định 11, có mẫu 20b đối chiếu tình hình sử dụng ngân sách bằng lệnh chi tiền và kho bạc nhà nước ở mình yêu cầu mình đối chiếu riêng lệnh chi tiền theo mẫu tại NĐ 11, đầu năm nhập dự toán mình có nhập tài khoản 9528 nhưng trong misa mình ko thấy mẫu 20b để xuất báo cáo riêng, vậy misa có thể cập nhật bổ sung dc ko ạ
Thêm nữa mẫu bảng kê chứng từ thanh toán/tạm ứng mẫu dọc, mặc dù trên phần mềm thấy đầy đủ kẻ cột bảng nhưng khi in ra giấy lại bị mất đường kẻ dọc bên phải, misa xem lại giúp với ạ
gửi misa.jpg

Sửa lần cuối:
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Hiện tại theo nghị định 11, có mẫu 20b đối chiếu tình hình sử dụng ngân sách bằng lệnh chi tiền và kho bạc nhà nước ở mình yêu cầu mình đối chiếu riêng lệnh chi tiền theo mẫu tại NĐ 11, đầu năm nhập dự toán mình có nhập tài khoản 9528 nhưng trong misa mình ko thấy mẫu 20b để xuất báo cáo riêng, vậy misa có thể cập nhật bổ sung dc ko ạ
Thêm nữa mẫu bảng kê chứng từ thanh toán/tạm ứng mẫu dọc, mặc dù trên phần mềm thấy đầy đủ kẻ cột bảng nhưng khi in ra giấy lại bị mất đường kẻ dọc bên phải, misa xem lại giúp với ạ
View attachment 13182
Thưa anh/chị
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
View attachment 13182
Thưa anh/chị
hiện tại mẫu này bên PM chưa đáp ứng được ạ, đơn vị gửi mail về địa chỉ [email protected] kèm thông tin đơn vị để MISA ghi nhận kiến nghị và xem xét nếu mẫu được đáp ứng sẽ được cho ra mắt ở các phiên bản sau nhé
Còn vấn đề in thì đơn vị xem thử khổ máy in đang chọn là letter hay là mẫu A4 nhé đơn vị xem chỉnh lại khổ khi in nhé

Bao Thach

Member
ad cho mình hỏi mình thu quỹ đền ơn đáp nghĩa, hạch toán N111 C431, chọn hoạt động và quỹ tiền là đền ơn, nhưng khi in mẫu sổ theo dõi s07-X chọn tài khoản 431 thì lại ko lên số liệu vậy ạ

Trương Hạnh

Well-Known Member
ad cho mình hỏi mình thu quỹ đền ơn đáp nghĩa, hạch toán N111 C431, chọn hoạt động và quỹ tiền là đền ơn, nhưng khi in mẫu sổ theo dõi s07-X chọn tài khoản 431 thì lại ko lên số liệu vậy ạ
Thưa Quý khách hàng!
Anh/chị kiểm tra lần lượt như sau:
B1: Vào danh mục\tài khoản\ hệ thống tk 431 kiểm tra đã tích chi tiết theo hoạt động chưa? Nếu chưa thì tích vào
B2: Vào lại chứng từ hach toán N111/c431 kiểm tra cột hoạt động đã được chọn chưa?
Sau đó in lại báo cáo
Trân trọng!

Bao Thach

Member
Cho mình hỏi, mình thu quỹ phòng chống thiên tai, khi thu hạch toán N111/C3361, vậy mình muốn nộp tiền quỹ trên vào tài khoản của phòng tài chính kế hoạch thành phố thì phải làm như nào ạ, mình in mẫu c4-08 thì mặc định đơn vị nhận tiền là UBND phường