Thu tiền bán hàng lớn hơn giá trị Hóa đơn

Khi thực hiện nghiệp vụ thu tiền bán hàng trong Tab Ngân hàng, khi nhập số tiền bán hàng thu được lớn hơn giá trị hóa đơn đã bán ra thì phần mềm không cho nhập. Xin hỏi cách khắc phục.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
View attachment 12793
Khi thực hiện nghiệp vụ thu tiền bán hàng trong Tab Ngân hàng, khi nhập số tiền bán hàng thu được lớn hơn giá trị hóa đơn đã bán ra thì phần mềm không cho nhập. Xin hỏi cách khắc phục.
Thưa anh/chị
Khi đơn vị thu tiền KH sẽ dựa trên số phải thu trên chứng từ bán hàng công nợ, nếu bán hàng treo công nợ 10 triệu mà đơn vị thu tới 12tr thì PM cảnh báo ạ

Cảm ơn bạn, nhân tiện cho mình hỏi:
Do mình nhập lại các chứng từ năm trước nên bị nhầm ngày hạch toán và ngày hóa đơn không khớp nhau.
Có cách nào kiểm tra, hoặc để cột ngày hạch toán và cột ngày hóa đơn cạnh nhau để kiểm tra không?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Cảm ơn bạn, nhân tiện cho mình hỏi:
Do mình nhập lại các chứng từ năm trước nên bị nhầm ngày hạch toán và ngày hóa đơn không khớp nhau.
Có cách nào kiểm tra, hoặc để cột ngày hạch toán và cột ngày hóa đơn cạnh nhau để kiểm tra không?
Thưa anh/chị
Hiện tại ngày hóa đơn chỉ xem bên tab xuất hóa đơn thôi ạ chưa hỗ trợ xem chung với cột ngày hạch toán, đơn vị muốn xem chỉ xem BC đối chiếu thuế và sổ cái để kiểm tra chênh lệch nhé
hoặc đơn vị in sổ chi tiết bán hàng để xem và cho 2 cột gần nhau để so sánh nhé, đơn vị vào mẫu/quản lý mẫu/sửa có nút mũi tên để thay đổi vị trí đơn vị muốn di chuyển thì chọn nhé