Hỏi về cách kiểm tra số dư cuối kỳ tài khoản usd

suka-HN

Member
Em chào anh/chị!
Anh chị cho e hỏi khi hạch toán mục ngân hàng tài khoản USD em cần kiểm tra số dư cuối kỳ usd trên pm misa thì vào đâu kiểm tra, để xem số usd trên misa có khớp với số dư usd tại ngân hàng ko thì làm thế nào ah?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Anh/chị vào Báo cáo\Tiền gửi\Sổ chi tiết tiền gửi: Tham số chọn TK 1122, Loại tiền Ngoại tệ USD, sau khi chọn xem vào Mẫu chọn Mẫu ngoại tệ (hình minh họa) nhé:

Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

suka-HN

Member
Thưa anh/chị,
Anh/chị vào Báo cáo\Tiền gửi\Sổ chi tiết tiền gửi: Tham số chọn TK 1122, Loại tiền Ngoại tệ USD, sau khi chọn xem vào Mẫu chọn Mẫu ngoại tệ (hình minh họa) nhé:
View attachment 409
Cái này chỉ xem được số tiền thu bao nhiếu usd, chi bao nhiêu usd còn tồn usd còn lại đến cuối tháng bao nhiêu thì lại ko biết

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Anh/chị nhìn cột Số tiền nhé đó chính là tồn Nguyên tệ USD còn cột Quy đổi là nhân với Tỉ giá rồi.

suka-HN

Member
Thưa anh/chị,
Anh/chị nhìn cột Số tiền nhé đó chính là tồn Nguyên tệ USD còn cột Quy đổi là nhân với Tỉ giá rồi.
E ko úp được ảnh lên, lên ko biểu thị cho chị được.
Trên bảng có cột số tiền thu usd, số tiền chi usd còn số tiền usd tồn thì lại ko không và là 1 con số không đúng hay em chưa biết xem?

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Anh/chị in view sổ, nhấn phím Print Screen trên bàn phím để chụp màn hình==> past vào bài viết là gửi được hình ảnh nhé.

suka-HN

Member
Thưa anh/chị,
Anh/chị in view sổ, nhấn phím Print Screen trên bàn phím để chụp màn hình==> past vào bài viết là gửi được hình ảnh nhé.
Em gửi anh/chị hình ảnh! em muốn ktra số dư cuối kỳ trong tháng tài khoản USD thì xem thế nào, đây chỉ là chi tiết khoản thu, chi USD phát sinh trong tháng thôi ah!

Đính kèm

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Căn cứ hình ảnh thì số dư tồn Ngoại tệ cuối kỳ tháng 5 là 22.104.129,38 USD tuy nhiên Số dư dầu kỳ tháng 5 có vẻ không đúng vì Tỷ giá là 2,55 trong khi nguyên tệ lại là 22. 103.335, 21==> Anh/chị in kỳ tháng 4 hoặc từ đầu năm dữ liệu và kiểm tra xem có chứng từ nào nhập nhầm tỉ giá sang nguyên tệ hay không nhé.

suka-HN

Member
Thưa anh/chị,
Căn cứ hình ảnh thì số dư tồn Ngoại tệ cuối kỳ tháng 5 là 22.104.129,38 USD tuy nhiên Số dư dầu kỳ tháng 5 có vẻ không đúng vì Tỷ giá là 2,55 trong khi nguyên tệ lại là 22. 103.335, 21==> Anh/chị in kỳ tháng 4 hoặc từ đầu năm dữ liệu và kiểm tra xem có chứng từ nào nhập nhầm tỉ giá sang nguyên tệ hay không nhé.
Nhập số dư ban đầu của em e nhập là 22.325.157USD
Khi em vào Báo cáo/ngân hàng/số tiền gửi ngân hàng/ tháng 01 loại tiền USD thì số dư đầu kỳ của em chỉ có 227.1USD là do sai ở đâu vậy anh/chị?

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
MISA đang xem xét vấn đề trên và sẽ phản hồi khách hàng sớm nhất có thể
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

HTLE_MISA

Member
Nhập số dư ban đầu của em e nhập là 22.325.157USD
Khi em vào Báo cáo/ngân hàng/số tiền gửi ngân hàng/ tháng 01 loại tiền USD thì số dư đầu kỳ của em chỉ có 227.1USD là do sai ở đâu vậy anh/chị?
Thưa anh/ chị!
Anh/ chị vui lòng cung cấp ID và PAss của ultravier và ghi lại vấn đề vướng mắc và gửi mail vào [email protected] ( ghi rõ gửi tư vấn số 2209) để MISA vào hỗ trợ kiểm tra trực tiếp trên dữ lieuj của anh/ chị nhé!
Trân trọng cảm ơn!

PTTUYET_MISA

Moderator
Thưa anh/chị
Để xem số dư của 1 tài khoản tại 1 thời điểm bất kì, anh/chị vào Báo cáo/ Tổng hợp/ Sổ chi tiết tài khoản/ Chọn khoản thời gian, loại tiền:

Trân trọng cảm ơn!

Thao tom

Member
dẠ OK EM CẢM ƠN CHỊ NHIỀU

CHỊ VUI LÒNG CHO EM HỎI THÊM:

NGÀY 15/01/2018 BÊN EM CÓ THANH TOÁN TRƯỚC LÔ HÀNG TRỊ GIÁ: 2695 $ . DÙNG TÀI KHOẢN TIỀN VIỆT ĐỂ THANH TOÁN .
EM HẠCH TOÁN NHƯ SAU
nỢ 331: 61.264.300
NỢ 6427: 425.000
CÓ 1121: 61.689.000

NGÀY 9/2/2018 EM NHẬP HÀNG VỀ. SAU ĐÓ KIỂM TRA CÔNG NỢ 331 VẪN BỊ TREO BÊN NỢ MÀ BÊN CÓ EM KHÔNG THẤY ??????

CHÊNH LỆNH NÀY NHƯ THẾ NÀO? VÌ ĐÒNG TIỀN NHẬP KHẨU LÀ USD

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
dẠ OK EM CẢM ƠN CHỊ NHIỀU

CHỊ VUI LÒNG CHO EM HỎI THÊM:

NGÀY 15/01/2018 BÊN EM CÓ THANH TOÁN TRƯỚC LÔ HÀNG TRỊ GIÁ: 2695 $ . DÙNG TÀI KHOẢN TIỀN VIỆT ĐỂ THANH TOÁN .
EM HẠCH TOÁN NHƯ SAU
nỢ 331: 61.264.300
NỢ 6427: 425.000
CÓ 1121: 61.689.000

NGÀY 9/2/2018 EM NHẬP HÀNG VỀ. SAU ĐÓ KIỂM TRA CÔNG NỢ 331 VẪN BỊ TREO BÊN NỢ MÀ BÊN CÓ EM KHÔNG THẤY ??????

CHÊNH LỆNH NÀY NHƯ THẾ NÀO? VÌ ĐÒNG TIỀN NHẬP KHẨU LÀ USD
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng tham khảo hướng dẫn: http://help.misasme2017.misa.vn/html_14070200.htm

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
CHỊ ƠI

TRONG PHẦN MỀM CỦA EM KHÔNG CÓ MỤC: SỔ CHI TIẾT TÀI KHOẢN ????????
CHỊ HỖ TRỢ GIÚP EM
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng vào báo cáo/tổng hợp/sổ chi tiết tài khoản nhé.
Nếu vẫn không được quý khách hàng vui lòng gửi ID và pass của Ultra vào hòm thư [email protected] kèm link forum này để MISA có căn cứ hướng dẫn.