Nhóm hàng hóa dịch vụ mua vào

trucpham

Hi misa!
Bên mình là hoạt động đào tạo, hóa đơn không chịu thuế GTGT. Cho mình hỏi vậy các hóa đơn mua vào bên mình thuộc nhóm hàng hóa dịch vụ nào? Thanks.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Pham.Hong.Hanh

Thưa anh/chị
Hóa đơn mua vào thuộc nhóm thuế suất nào phụ thuộc vào hàng hóa bán ra.Vì vậy nếu bán ra thuộc không chịu thuế thì mua vào cũng không được khấu trừ thuế mua vào nhé
Trân trọng cảm ơn
Nếu cần hỗ trợ thêm anh/chị có thể chát vào group: https://www.facebook.com/messages/t/MISA.SME
chị ơi, trong Misa có 5 nhóm nhưng em ko thấy nhóm nào cho kinh doanh không chịu thuế cả, dẫn đến chọn phần nào cũng không đúng ý ạ?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
chị ơi, trong Misa có 5 nhóm nhưng em ko thấy nhóm nào cho kinh doanh không chịu thuế cả, dẫn đến chọn phần nào cũng không đúng ý ạ?
Thưa anh/chị
mình đang hỏi về hàng hóa mua vào đúng đúng không ạ?Như nội dung trên, thì nhóm HHDV mua vào của anh/chị phụ thuộc vào hàng hóa bán ra để căn cứ chọn nhóm nhé
Trân trọng

Pham.Hong.Hanh

Thưa anh/chị
mình đang hỏi về hàng hóa mua vào đúng đúng không ạ?Như nội dung trên, thì nhóm HHDV mua vào của anh/chị phụ thuộc vào hàng hóa bán ra để căn cứ chọn nhóm nhé
Trân trọng
vâng, em hiểu rồi ạ
ý e là: hàng hoá bán ra bên em ko chịu thuế thì hàng hoá mua vào bên em sẽ để nhóm nào thì hợp lý ạ?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
vâng, em hiểu rồi ạ
ý e là: hàng hoá bán ra bên em ko chịu thuế thì hàng hoá mua vào bên em sẽ để nhóm nào thì hợp lý ạ?
Thưa anh/chị
Trường hợp bán ko chịu thuế thì mua vào để trống % thuế suất nhé, và nhóm có thể chọn vào nhóm 4 hoặc 5 nhé
Trân trọng

Trang La

Member
Xin chào Misa,
Mình bên lĩnh vực đào tạo, mình biết những hóa đơn mua vào sẽ không được khấu trừ thuế.
Và bình thường thì Hóa đơn mua vào là Hóa đơn bán hàng mình sẽ cho vào nhóm 5 để không phải tổng hợp lên tờ khai.
Nhưng hôm nay kiểm tra lại Tờ khai Q4.22 thì có 1 hóa đơn bán hàng đáng ra phải bỏ vào nhóm 5 mà mình lỡ đưa vào nhóm 1.
Xin hỏi mình có cần bỏ ra và kê khai lại tờ khai Q4.22 ko? vì cũng không ảnh hưởng về nộp thuế đầu ra nhưng chỉ tiêu [23] thì lại ko đúng số.
Nhờ tư vấn.
Xin cảm ơn

Xin chào Misa,
Mình bên lĩnh vực đào tạo, mình biết những hóa đơn mua vào sẽ không được khấu trừ thuế.
Và bình thường thì Hóa đơn mua vào là Hóa đơn bán hàng mình sẽ cho vào nhóm 5 để không phải tổng hợp lên tờ khai.
Nhưng hôm nay kiểm tra lại Tờ khai Q4.22 thì có 1 hóa đơn bán hàng đáng ra phải bỏ vào nhóm 5 mà mình lỡ đưa vào nhóm 1.
Xin hỏi mình có cần bỏ ra và kê khai lại tờ khai Q4.22 ko? vì cũng không ảnh hưởng về nộp thuế đầu ra nhưng chỉ tiêu [23] thì lại ko đúng số.
Nhờ tư vấn.
Xin cảm ơn
Thưa chị, theo em nếu tờ khai chỉ tiêu 23 đang lên số không đúng thì chị lập lại tờ khai bổ sung chị nhé