Tổng hợp đơn hàng tự động

ĐHPT

Cty mình là NPP hàng tiêu dùng . Một ngày phát sinh rất nhiều đơn hàng. Mình muốn hỏi khi ktoan in đơn trên Misa khoảng 100 mình xếp cho 1 xe giao hàng 20 trong số đó . Mình muốn tổng hợp 20 đơn hàng đó trên phần mềm thì phải làm j ạ? Xin cảm ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

HTLE_MISA

Member
Kính thưa Quý khách hàng!
Anh/ chị vui lòng cung cấp rõ hơn: Khi kế toán in 100 đơn hàng, sẽ xếp cho 1 xe giao hàng cho 20 đơn hàng. Ở đây trên phần kế toán anh / chị đang muốn làm Chứng từ bán hàng cho 20 đơn hàng hay anh/ chị đang muốn làm gì ? để phản ánh liên quan đến việc tổng hợp 20 đơn hàng để MISA hỗ trợ anh/ chị nhé
TRân trọng cảm ơn!

ĐHPT

Kính thưa Quý khách hàng!
Anh/ chị vui lòng cung cấp rõ hơn: Khi kế toán in 100 đơn hàng, sẽ xếp cho 1 xe giao hàng cho 20 đơn hàng. Ở đây trên phần kế toán anh / chị đang muốn làm Chứng từ bán hàng cho 20 đơn hàng hay anh/ chị đang muốn làm gì ? để phản ánh liên quan đến việc tổng hợp 20 đơn hàng để MISA hỗ trợ anh/ chị nhé
TRân trọng cảm ơn!
Ở mỗi đơn hàng có các loại hàng khác nhau. Mình muốn tổng hợp của các đơn này lại thành 1 đơn hàng tổng cho thủ kho xuất hàng cho xe. Misa giúp m nhé

TranDoan

Misa cho mình hỏi, cty mình là npp hàng tiêu dùng nên có hàng lẻ. vd nước tương 24 chai 1 thùng, mình bán 1 đơn 12 chai 2 đơn là 1 thùng, khi in bảng tổng hợp xuất kho bán hàng làm thế nào để hiện 1 thùng ạ, cứ hiện 24 chai, Misa giúp mình! Cảm ơn ạ!

TranDoan

Lúc xuất kho cty chỉ bán nửa thùng thôi ạ, nên k chọn đvt là thùng đc, cty bán nhiều đơn lẻ muốn gọp lại cho dễ khi soạn hàng ạ. misa có cách nào khi xuất trên tổng hợp sẽ ra thùng k ạ

ĐHPT

Lúc xuất kho cty chỉ bán nửa thùng thôi ạ, nên k chọn đvt là thùng đc, cty bán nhiều đơn lẻ muốn gọp lại cho dễ khi soạn hàng ạ. misa có cách nào khi xuất trên tổng hợp sẽ ra thùng k ạ
Bên mình cũng đang gặp tình huống này. Ktoan toàn phải tổng hợp đơn thủ công dễ gây sai sót & mất thời gian . Mà câu trả lời bên Misa ko đúng trọng tâm

ĐHPT

Thưa quý khách hàng!
Chị có thể vào sửa mẫu theo hướng dẫn sau https://forum.misa.com.vn/threads/phim-huong-dan-sua-mau-co-ban-tren-phan-mem-misa-sme-net.66/
Sau đó chọn hàm main unit name( tên đơn vị tính chính) và hàm main qualiti để sửa lại mẫu hiển thị đơn vị tính là thùng!
EM cám ơn ạ!
Ad ơi m đang muốn hỏi cách tổng hợp các đơn đã vào hệ thống. Ví dụ Đơn 1 : 3 thùng dầu - km 1 thùng + 5 thùng mì - km 1 thùng, Đơn 2 : 6 thùng dầu - km 2 thùng , Đơn 3 : 10 thùng mì -km 2 thùng....Đơn 20 : 9 thùng dầu - km 4 thùng + 15 thùng mì - km 4 thùng. Giờ mình muốn tổng hợp 20 đơn trên thành 1 phiếu xuất kho tổng cho thủ kho xuất cho xe mình phải làm gì ạ?

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng
Quý khách hàng đã xuất hóa đơn các đơn này chưa, nếu quý khách hàng đã xuất hóa đơn các đơn hàng này ròi thì quý khách hàng khi xuất hóa đơn không tích vào ô kiêm phiếu xuất kho, sau đó quý khách hàng và nghiệp vụ kho/ xuất kho để quý khách hàng làm và xuất kho của các hóa đơn trên thì sẽ in được phiếu xuất kho tổng
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng

TranDoan

Bên mình cũng đang gặp tình huống này. Ktoan toàn phải tổng hợp đơn thủ công dễ gây sai sót & mất thời gian . Mà câu trả lời bên Misa ko đúng trọng tâm
bạn xuất ra excel rồi chia quy cách xem sao

TranDoan

bạn xuất ra excel rồi chia quy cách xem sao
Ad ơi m đang muốn hỏi cách tổng hợp các đơn đã vào hệ thống. Ví dụ Đơn 1 : 3 thùng dầu - km 1 thùng + 5 thùng mì - km 1 thùng, Đơn 2 : 6 thùng dầu - km 2 thùng , Đơn 3 : 10 thùng mì -km 2 thùng....Đơn 20 : 9 thùng dầu - km 4 thùng + 15 thùng mì - km 4 thùng. Giờ mình muốn tổng hợp 20 đơn trên thành 1 phiếu xuất kho tổng cho thủ kho xuất cho xe mình phải làm gì ạ?
bạn vào báo cáo chọn báo cáo bán hàng, sau đó chọn tổng hợp xuất kho bán hàng, chon ngày. sẽ hiện ra rồi bạn chọn nhé

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Theo thực tế thì kho không thể tồn âm được ạ.
Quý khách xem lại nghiệp vụ giúp MISA.
Trân trọng cảm ơn!

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Như đã phản hồi ở trên thì trên thực tế không thể xuất hàng khi không có hàng nên không thể xuất âm kho được ạ.
Trân trọng!

ĐHPT

Ad cho mình hỏi chút ạ! 2 nv bán hàng cho cùng 1 khách 2 mặt hàng khác nhau. Giờ mình muốn in chung 1 đơn hàng cho tiện giao hàng mà vẫn tách đc doanh thu của 2 nv bán hàng đó phải làm sao ạ?