HẠCH TOÁN CHI PHÍ SỬA CHỮA NHÀ XƯỞNG

thanhle

Nhờ mọi người giúp ạ
Cty em đã có sẵn nhà xưởng bây giờ sủa chữa lại để thánh lập công ty mới thì chi phí sửa chữa đó em phải hạch toán như thế nào ạ ??
Thanks

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

thanhle

Mọi người cho em hỏi, bên em sửa chửa văn phòng nhà xưởng bên thầu cung cấp vật tư và lắp đặt luôn thì sẽ hạch toán chứng từ mua dịch vụ hay mua hàng hóa vậy ạ.?
Thanks

thanhle

Em đã hạch toán mua dịch vụ và phân bổ 242 nhưng tại sao lúc phân bổ phần nguồn gốc hình thành lại không tìm được chứng từ vậy ạ?

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chào anh/chị!
Anh/chị vui lòng kiểm tra lại chứng từ mua dịch vụ xem đã nhập đơn giá thành tiền chưa ạ!
Hoặc trường hợp chứng từ mua dịch vụ đã được chọn trong phần ghi tăng công cụ dụng cụ trước đấy rồi nên không thể hiện lên!
Anh/chị có thể xem báo cáo đối chiếu tại báo cáo/báo cáo đối chiếu/báo cáo đối chiếu sổ theo dõi CCDC,chi phí trả trước và sổ cái để xem có chứng từ đấy đã được chọn lên phần nguồn gốc hình thành của chứng từ ghi tăng nào chưa ạ!
Em cám ơn!

thanhle

Em ktra sổ đổi chiếu thì đã thấy ghi tăng rồi, nhưng chị tiết ghi tăng trên phần mềm lại không thể hiện đã ghi tăng ccdc đó vậy phải làm sao?

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chào anh/chị!
Nếu in sổ đối chiếu thấy đã được chọn để ghi tăng công cụ dụng cụ khác thì sẽ không chọn lại được mà cần phải loại bỏ ra khỏi phần nguồn gốc hình thành của chứng từ ghi tăng công cụ dụng đã chọn nhầm!
Sau đó tiến hành chọn lại trên chứng từ ghi tăng công cụ dụng cụ mới ạ!
Em cám ơn!