Mua thêm ccdc đã khai báo từ kỳ trước

phuongnd

Xin chào Misa. Công ty em phát sinh nghiệp vụ mua 4 quạt cây về sử dụng. Mã ccdc này đã khai báo đầu kỳ và phân bổ hết. Khi em ghi tăng ccdc cho 4 quạt này thì MISA báo lỗi "Mã ccdc đã tồn tại" Vậy xin MISA cho hướng giải quyết. Em xin cảm ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Trường hợp khai báo số dư đầu kỳ hay ghi tăng trong kỳ thì mỗi mã Công cụ dụng cụ chỉ được sử dụng 1 lần (có thể khai số lượng nhiều hơn 1 tại cột Số lượng). Trường hợp phát sinh mua thêm vẫn công cụ dụng cụ đó nhưng thời điểm ghi tăng khác nhau hoặc giá trị mua khác nhau thì anh/chị cần khai báo mã công cụ dụng cụ khác. Ví dụ trong số dư đầu năm đã có khai báo QUATDIEN01 thì nay mua thêm ghi tăng sẽ khai QUATDIEN02; số dư đầu năm khai QUATDIENBAN01 số lượng 04, đơn giá 1.350.000đ thì nếu có 1 loại quạt khác cần thêm dòng để khai báo mã khác là QUATDIENBAN02, số lượng 03, đơn giá 1.400.000đ nhé.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

phuongnd

Cảm ơn Misa. Cho em hỏi thêm là tại sao ở Tab "Nguồn gốc hình thành" em không chọn được chứng từ là Phiếu chi ở phân hệ quỹ để làm nguồn gốc hình thành cho ccdc. Em đã chọn ngày ghi tăng = bằng với ngày của phiếu chi mà cũng không được

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Anh/chị vui lòng kiểm tra lại việc hạch toán ở phiếu chi có ghi nhận qua Nợ TK 142 hoặc 242 chưa nhé.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
MISA xin cảm ơn anh/chị đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Trân trọng cảm ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị vào báo cáo\báo cáo đối chiếu\Đối chiếu sổ theo dõi CCDC,chi phí trả trước và sổ cái ( bỏ tích ô chỉ hiển thị các dòng phát sinh chênh lệch)\Kiểm tra xem chứng từ phiếu chi đó đã được chọn vào chứng từ ghi tăng nào hay chưa nhé.
Trân trọng cám ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
Sau khi kiểm tra MISA xin phản hồi như sau:
Hiện tại chứng từ Nợ 242 của Anh/chị đang không có giá trị, mà chỉ theo dõi số lượng còn nguồn gốc hình thành chỉ lấy những chứng từ có giá trị nên không chọn được.
Do chỉ theo dõi số lượng nên có thể không chọn nguồn gốc hình thành nhé.
Trân trọng cám ơn!

hoangdacviet

Chào cộng đồng misa
Mình mới lập công ty Kome Cafe nhưng ban đầu chưa phát sinh hoá đơn đỏ (có bán hàng nhưng ko xuất hoá đơn đỏ) nên hiện mình kê khai thuế trắng, vậy mình khai với cục thuế thế nào ah?

Ps: mình đã lập tài khoản ngân hàng doanh nghiệp và chữ ký điện tử.
Nếu đc mail cho mình theo địa chỉ [email protected] hoặc điền theo biểu mẫu liện hệ tại https://www.kome.cafe/p/lien-he.html
Hoặc pm tin nhắn trong diễn đàn!
Thanks