GHI TĂNG TÀI SẢN CỐ ĐỊNH MUA NĂM TRƯỚC

ktnewtech

Member
Chào anh/chị.
Hiện tại em đang sử dụng MISA 2017 có vấn đề nhờ anh/ chị tư vấn giúp
- Em có TSCĐ mua nhập khẩu từ 27/12/2016 hạch toán trên MISA SME 2015 trên phân hệ mua hàng, đến T1/2017 em tiến hành ghi tăng TSCĐ này thực hiện trên MISA SME 2017 nhưng đến tab "nguồn gốc hình thành" em không chọn được chứng từ do chứng từ mua TSCĐ em hạch toán trên MISA 2015.
-Nhờ anh/ chị hướng dẫn giúp em làm thế nào để chọn được chứng từ trong tab nguồn gốc hình thành
Cám ơn anh/ chị nhiều

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

ktnewtech

Member
Cảm ơn chị Trang
Em đã làm theo hướng dẫn nhưng trong tab ngày ghi tăng em để là 01/01/2017 vì năm 2016 em chưa ghi tăng TSCĐ này nhưng phần mềm yêu cầu ngày ghi tăng phải nhỏ hơn ngày sử dụng phần mềm tức ngày ghi tăng phải để trong năm 2016
- Nhờ chị hướng dẫn lại giúp em
Thanks chị.

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Nếu thực ghi tăng năm 2017 quý khách hàng có thể thực hiện 1 trong 2 hướng dẫn:
1. Khai báo ghi tăng năm 2017 và tab "Nguồn hình thành" không chọn nhé.
2. Khai báo TSCĐ đầu kỳ thì ngày mua và ngày ghi tăng quý khách hàng để ngày 27/12/2016 còn ngày bắt đầu tính khấu hao là 01/01/2017 nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Trang Huyền

Chị ơi, cho em hỏi với ạ. Trong trường hợp Công ti em mua 1 xe ô tô camri với giá 1.2 tỷ. Công ti đã trả 20% giá trị hợp đồng mua xe bằg tiền gửi NH cho nhà cung ứng để phục vụ cho việc đi lại của giám đốc. Thời gian sử dụng dự kiến 12 năm. Nhà cung cấp đã chuyển HĐ GTGT cho công ti rồi. Vậy trên phần mềm kế toán misa hạch toán như thế nào ạ?? Em cảm ơn ạ.

Trang Huyền

Chị cho em hỏi với ạ. Với việc ghi tăng tài sản cố định, mình có phải điền vào Chứng từ khác trên misa trước khi ghi tăng ko ạ?? Em cảm ơn ạ.

Thưa quý khách hàng!
Chứng từ nghiệp vụ khác của anh/chị có phải là chứng từ mua TSCĐ không ạ? Nếu là chứng từ mua TSCĐ, anh/chị nên ghi nhận trước khi ghi tăng TSCĐ để khi ghi tăng có thể chọn nguồn gốc hình thành tài sản từ chứng từ này
Trân trọng cảm ơn!

Trang Huyền

Em chào chị ạ. Chị cho em hỏi với ạ.
Khi em thanh lý tài sản cố định thì chi phí quảng cáo cho việc thanh lý thì hạch toán vào đâu trên misa ạ.?? Em cảm ơn ạ.