muốn xóa tên nhân viên

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
chi em hỏi tý ạ. em có xuất hóa đơn đầu ra với nội dung là thanh toán chi phí theo hợp đồng số 16/2018 ký ngày 27/7/2018. sau đó em vào nghiệp vụ bán hàng thì đòi hỏi khai báo mục hàng tiền mà em chi muốn ghi giống như hóa đơn đỏ là thanh toán chi phí theo hợp đồng số 16/2018 ký ngày 27/7/2018 thì nên vào như thế nào ạ
Thưa Quý khách hàng
Chị vào danh mục\VTHH\Khai báo 1 mã VTHH tính chất dịch vụ hoặc chỉ là diễn giải.
Khi lập chứng từ bán hàng Chị tiến hành chọn đến mã hàng này\ tiến hành sửa tên hàng như mong muốn là thanh toán chi phí v.v...\Tiến hành bỏ tích ô kiêm phiếu nhập kho\ nhập thành tiền tương ứng\Cất là được nhé.
Trân trọng cám ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

giaohong

Member
chị ơi cho em hỏi khi em in các loại sổ ra em muốn phần diễn dãi đầy đủ hơn thì làm thế nào ạ. ví dụ khi em in sổ nhật ký chung thì khi nhập kho nguyên vật liệu phần diễn giải chỉ ghi là Thép hộp mã kẽm nên em muốn diễn giải cho đầy đủ hơn tý ạ, tức là sửa phần tên hàng thì em cũng có sửa nhưng em hỏi chị xem còn có cách nào nữa không ạ

Sửa lần cuối:

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
chị ơi cho em hỏi khi em in các loại sổ ra em muốn phần diễn dãi đầy đủ hơn thì làm thế nào ạ. ví dụ khi em in sổ nhật ký chung thì khi nhập kho nguyên vật liệu phần diễn giải chỉ ghi là Thép hộp mã kẽm nên em muốn diễn giải cho đầy đủ hơn tý ạ, tức là sửa phần tên hàng thì em cũng có sửa nhưng em hỏi chị xem còn có cách nào nữa không ạ
Thưa Quý khách hàng
Hiện tại PM có 2 cách hiển thị số liệu như sau, chị có thể tham khảo:
- Nếu không tích vào ô cộng gộp các bút toán giống nhau thì PM sẽ lấy diễn giải chi tiết trên chứng từ.Ví dụ mua hàng nhập kho sẽ hiển thị theo tên hàng hoá.
- Nếu tích vào ô cộng gộp các bút toán giống nhau PM sẽ lấy diễn giải chung trên chứng từ. Ví dụ mua hàng: Mua hàng của công ty v.v.. theo hoá đơn v.v..
Trân trọng cám ơn!

Đính kèm

giaohong

Member
Chị em hỏi tý a. Khi em vào phân hệ thuế vào phần khấu trừ thuế đau vao voi đau ra nhung lại hiện ra số liệu sai chị à. Ví dụ trong quý 2 số thuế đau vào là 7250000 và đầu ra la 9580000 thì nó chỉ hiện có 1680000 chị à. Mà em nhập phiếu nhập kho thì toàn là hang ve truoc hoá đơn về sau ko biết có sai gì ko nữa chị à

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chị em hỏi tý a. Khi em vào phân hệ thuế vào phần khấu trừ thuế đau vao voi đau ra nhung lại hiện ra số liệu sai chị à. Ví dụ trong quý 2 số thuế đau vào là 7250000 và đầu ra la 9580000 thì nó chỉ hiện có 1680000 chị à. Mà em nhập phiếu nhập kho thì toàn là hang ve truoc hoá đơn về sau ko biết có sai gì ko nữa chị à
Thưa Quý khách hàng
Phần khấu trừ này trước đến giờ anh/chị đều thực hiện khấu trừ bằng MISA hay tự làm bằng tay ạ.
Mình có sử dụng MISA để lập tờ khai thuế không ạ.
Trân trọng cám ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
bên em mới mua nên em chỉ dùng cho quý 3 chị à
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị vào phân hệ thuế\xoá tờ khai quý 3 đi lập lập rồi khấu trừ xem đúng không.
Nếu chưa được anh/chị gửi ID và pass Ultraviewer vào [email protected], đính kèm link forum để MISA hỗ trợ.
Trân trọng cám ơn!

giaohong

Member
Bên em mới mua nên em lấy toàn bộ chứng từ nhập lại từ đầu vào phần mềm nên em vâng lập tờ khai cho quy1 và 2 chị à. Em nhập từ đầu luôn chị à

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Bên em mới mua nên em lấy toàn bộ chứng từ nhập lại từ đầu vào phần mềm nên em vâng lập tờ khai cho quy1 và 2 chị à. Em nhập từ đầu luôn chị à
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị vào báo cáo\báo cáo đối chiếu\đối chiếu bảng kê thuế và sổ cái xem có lệch nhau không nhé, đồng thời tham khảo hướng dẫn kiểm tra theo link sau: https://forum.misa.com.vn/threads/khau-tru-thue-so-tien-len-khong-dung.2165/
Nếu chưa được anh/chị gửi ID và pass Ultraviewer vào [email protected], đính kèm link forum để MISA hỗ trợ.
Trân trọng cám ơn!

giaohong

Member
chị ơi em đã xem lại các cái hạch toán thì như thế này chị à:
ví dụ ở quý 1 em phản ánh nghiệp vụ mua chữ ký số nếu em vào quỹ phần chi tiền số tiền là 1.700.000đ và vat là 170.000 khi em vào chi tiền xong rồi thì em vào phân hệ thuế phần khấu trừ thì nó hiện ra VAT đầu vào là 0. Nhưng khi em xóa nghiệp vụ chi tiền đó đi và thay bằng nghiệp vụ mua hàng thì khi vào thuế phần khấu trừ thì nó lai hiện ra là VAT đầu vào là 170.000 chị à. Như rứa là em khi nào cũng phải vào phần mua hàng à chị. em nhớ là vào phần chi tiền cũng được thì phải không chị

giaohong

Member
chị ơi em đã xem lại các cái hạch toán thì như thế này chị à:
ví dụ ở quý 1 em phản ánh nghiệp vụ mua chữ ký số nếu em vào quỹ phần chi tiền số tiền là 1.700.000đ và vat là 170.000 khi em vào chi tiền xong rồi thì em vào phân hệ thuế phần khấu trừ thì nó hiện ra VAT đầu vào là 0. Nhưng khi em xóa nghiệp vụ chi tiền đó đi và thay bằng nghiệp vụ mua hàng thì khi vào thuế phần khấu trừ thì nó lai hiện ra là VAT đầu vào là 170.000 chị à. Như rứa là em khi nào cũng phải vào phần mua hàng à chị. em nhớ là vào phần chi tiền cũng được thì phải không chị
nhưng lại không hiện lên thuế đầu vào nà

VNA111

Active Member
Chào bạn,
Vì là chứng tà quý 1 (liên quan đến tờ khai quý 1) nên mình không đưa ý kiến cho bạn cách sửa chứng từ này.
Muốn khai thuế tại phiếu chi, bạn nên ghi chép như sau:
1. Tại tab Hạch toán, bạn nhâp theo Hóa đơn mua hàng 2 dòng
Dòng 1: chi phí trước thuế
Nợ...
Có TK 1111
Dòng 2: Thuế GTGT
Nợ TK1331
Có TK1111
2. Tại Tab Thuế, ô Tiền Thuế GTGT nhập lại số tiền thuế theo hóa đơn vào (nếu bạn hạch toán dòng 2 có khi nó đã tự động nhảy vào rồi ấy), ô % thuế GTGT chọn tỷ lệ tương ứng, kiểm tra và sửa lại nếu số liệu ô Giá trị HHDV chưa thuế nếu tính toán của phần mềm chưa chính xác, khai tiếp các ô còn lại để lên bảng kê (ngày HĐ, số HĐ, tên nhà CC, MST nhà cung cấp...)
Sau đó cất chứng từ là vừa có phiếu chi vừa kê khai được hóa đơn lên bảng kê.
Trân trọng.