CÓ NÊN LÀM TRÊN 1 DATE THUẾ + NỘI BỘ

Misa cho em hỏi, Bên em là thương mại, em có nên làm 1 date dùng chung cho cả nội bộ và thuế (cái nào có hóa đơn thì dùng cho cả quản trị + tài chính, hoặc chọn bên tài chính hoặc quản trị để em)
Hay phải tách riêng biệt ra 2 data ah?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Để theo dõi nội bộ và thuế quý khách hàng có thể tạo riêng 2 dữ liệu hoặc dùng 1 một dữ liệu như quý khách hàng nêu ra nhé.
1. Quý khách hàng có thể thêm 1 dữ liệu theo hướng dẫn: http://help.misasme2017.misa.vn/html_10010000.htm
2. Quý khách hàng dùng 1 dữ liệu và sử dụng 2 hệ thống sổ: http://help.misasme2017.misa.vn/quan_lu_du_lieu_theo_he_thong_so_qt_hoac_so_tc.htm
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Thaokttbu

Bạn ý hỏi có NÊN hay không chứ có hỏi làm như thế nào đâu ms Trang? Theo mình nếu cty bạn đang mới làm, dữ liệu ít thì làm như cách của bạn nói trên tiết kiệm được thời gian rất nhiều. Mình thích như vậy hơn. huuu tiếc là không phù hợp đơn vị mình.

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng có thể thực hiện trên 1 dữ liệu sẽ tiện lợi và tiết kiệm được thời gian hơn còn nếu tách hai dữ liệu phải thao tác xuất khẩu dữ liệu từ dữ liệu thuế qua dữ liệu nội bộ hoặc ngược lại.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

PMHANH_MISA

Moderator
Thưa các anh/chị,
MISA xin trân trọng cảm ơn các anh/chị đã có sự chia sẻ trong cộng đồng thành viên sử dụng phần mềm, dịch vụ của MISA.
Chúc anh/chị sức khỏe và thành công!

MoHinh VN

Chị cho em hỏi với ạ. Em mới tiếp nhận dữ liệu nhưng có thấy sai sót như sau:
Bên em có xuất hóa đơn thanh toán30% giá trị hợp đồng, chị ấy đã ghi nhận đầy đủ doanh thu và giá vốn của hóa đơn 30% đó. Nhưng cuối kỳ vẫn để dở dang mà chi phí dở dang đó nhiều hơn giá trị còn lại của hóa đơn xuất sau. Thì xử lý thế nào ạ?
Mong chị hướng dẫn chi tiết giúp em với ạ
Em cảm ơn ạ!

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Chi phí dở dang sẽ được tập hợp và tính giá thành cho kỳ giá thành sau ạ.
MISA chưa rõ đơn vị gặp vướng mắc gì trên phần mềm vậy ạ?
Trân trọng cảm ơn!

Binh Le

Member
Nếu một đơn vị đang chỉ sử dụng một hệ thống sổ (trên 1 Data misa) từ tháng 1 đến tháng 7, từ tháng 7 mở thêm sổ quản trị (hay sổ tài chính-trên 1 Data Misa) thì dữ liệu của sổ quản trị/tài chính mới mở này của tháng 1 đến tháng 7 vẫn rỗng hay tự động lấy từ sổ tài chính sang từ T1 vậy?

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Khi quý khách tích sử dụng thêm sổ quản trị phần mềm sẽ tự chuyển phát sinh ở số tài chính sang ạ( Trừ một số chứng từ thu tiền khách hàng và chi tiền trả nhà CC, Số dư ban đầu)
Trân trọng cảm ơn !