CHÊNH LÊCH KHÁC NHAU GIỮA SỔ CHI TIẾT 331 VÀ PHẢI TRẢ NHÀ CUNG CẤP TRONG PHÂN HỆ NGÂN HÀNG

Dear Misa,
Misa xem giúp mình trong sổ chi tiết tài khoản 331 còn phải trả là 46.000.000 của nhà cung cấp A

Khi vào phân hệ ngân hàng - trả tiền nhà cung cấp A - Lấy dữ liệu (rất nhiều lần và ngày rất chính xác) Nhưng nó chỉ ra 27.000.000

Phần còn lại không biết nó (nhà cung cấp A) là của chứng từ nào,

Misa hỗ trợ giúp mình ạh

Cám ơn nhiều.

Sửa lần cuối:
Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
Dear Misa,
Misa xem giúp mình trong sổ chi tiết tài khoản 331 còn phải trả là 46.000.000 của nhà cung cấp A

Khi vào phân hệ ngân hàng - trả tiền nhà cung cấp A - Lấy dữ liệu (rất nhiều lần và ngày rất chính xác) Nhưng nó chỉ ra 27.000.000

Phần còn lại không biết nó (nhà cung cấp A) là của chứng từ nào,

Misa hỗ trợ giúp mình ạh

Cám ơn nhiều.
Thưa chị!
Chị vui lòng vào báo cáo/ mua hàng/ chọn sổ chi tiết công nợ theo hóa đơn kiểm tra công nợ của NCC A nhé
Đồng thời chị kiểm tra sổ chi tiết công nợ để xem chi tiết từng chứng từ và So sánh giữa 2 sổ này số liệu có bằng nhau hay không nhé.
Kiểm tra lại số dư đầu kỳ dùm em nữa nhé. Vì có thể công nợ bên ngoài đúng nhưng khi chị vào chi tiết công nợ bên trong từng hóa đơn lại không đúng nhé
Cám ơn!

VNA111

Active Member
Lại sao sao rồi.
Nên hỏi NCC trước, làm công nợ mà làm 1 mình thì sao chính xác được. NCC không công nhận thì vứt hết.

Thưa chị!
Chị vui lòng vào báo cáo/ mua hàng/ chọn sổ chi tiết công nợ theo hóa đơn kiểm tra công nợ của NCC A nhé
Đồng thời chị kiểm tra sổ chi tiết công nợ để xem chi tiết từng chứng từ và So sánh giữa 2 sổ này số liệu có bằng nhau hay không nhé.
Kiểm tra lại số dư đầu kỳ dùm em nữa nhé. Vì có thể công nợ bên ngoài đúng nhưng khi chị vào chi tiết công nợ bên trong từng hóa đơn lại không đúng nhé
Cám ơn!
Mình check được rồi bạn nhé.
Cám ơn ạh