CHI PHÍ MUA HÀNG 156

Chantt

Em mua hàng nhập khẩu về nhập kho, đã phân bổ chi phí mua hàng. Khi xuất kho ra thì giá mới là giá đã có chi phí mua hàng rồi, nhưng khi lên BCTC thì em vẫn bị tồn chi phí mua hàng này. Em có xem qua là phải làm bút toán kết chuyển 1562 sang 1561, nhưng em chỉ dùng tài khoản cấp 1 là 156 thôi không mở tài khoản cấp 2, nên giờ không biết phải làm như thế nào ạ.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Lê Thị Hoài Thương

Moderator
Thành viên BQT
Em mua hàng nhập khẩu về nhập kho, đã phân bổ chi phí mua hàng. Khi xuất kho ra thì giá mới là giá đã có chi phí mua hàng rồi, nhưng khi lên BCTC thì em vẫn bị tồn chi phí mua hàng này. Em có xem qua là phải làm bút toán kết chuyển 1562 sang 1561, nhưng em chỉ dùng tài khoản cấp 1 là 156 thôi không mở tài khoản cấp 2, nên giờ không biết phải làm như thế nào ạ.
kính thưa quý khách hàng!
Anh Chị vui lòng kiểm tra chi tiết lại chứng từ mua hàng cột giá trị nhập kho đã bao gồm chi phí mua hàng chưa nhé

Nếu Chưa lên Anh Chị thực hiện sửa chứng từ phân bổ lại để có giá trị nhập kho trên chứng từ mua hàng đã bao gồm chi phí mua nhé
Trân trọng cảm ơn!

Shizu

Cái này theo mình bạn nên tạo thêm tài khoản cấp 2, xong rồi chuyển từ tài khoản chính qua tài khoản cấp 1, vào nghiệp vụ khác kết chuyển 1562 qua 1561 thì mới hết dc