HỦY HÓA ĐƠN GIẤY LẬP LẠI BẰNG HÓA ĐƠN ĐIỆN TỬ

Oanhpham

Cho em hỏi một chút. Bên em xuất hóa đơn giấy cho khách từ tháng 3 đến giờ mới phát hiện sai sót và muốn hủy hóa đơn ấy lập hóa đơn mới nhưng hiện tại bên em đã xuất hóa đơn điện tử, vậy em phải làm như nào để xuất lại hóa đơn sai đó bằng hóa đơn điện tử ạ. Em muốn hủy hóa đơn giấy và xuất lại bằng hóa đơn điện tử thì xuất như thế nào ạ.
Em cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trương Hạnh

Well-Known Member
Cho em hỏi một chút. Bên em xuất hóa đơn giấy cho khách từ tháng 3 đến giờ mới phát hiện sai sót và muốn hủy hóa đơn ấy lập hóa đơn mới nhưng hiện tại bên em đã xuất hóa đơn điện tử, vậy em phải làm như nào để xuất lại hóa đơn sai đó bằng hóa đơn điện tử ạ. Em muốn hủy hóa đơn giấy và xuất lại bằng hóa đơn điện tử thì xuất như thế nào ạ.
Em cảm ơn!
Thưa quý khách hàng!
Cảm ơn anh/chị vì đã sử dụng dịch vụ của MISA, với vấn đề trên MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất ạ
Trân trọng!

Vũ Văn Tiến

Administrator
Nhân viên MISA
Thưa Chị Oanhpham,
Chị chụp giúp em phần mềm chị đang sử dụng để em có thể tư vấn chính xác nhé. Hóa đơn của chị đang bị sai thông tin gì?. Ngoài ra hóa đơn tháng 03 đã kê khai thuế, như vậy mình sẽ phải lập hóa đơn điều chỉnh cho hóa đơn đã lập. Chứ không xóa hóa đơn và xuất hóa đơn mới chị nhé.
Em cảm ơn!