Chuyển dữ liệu từ thông tư 200 sang dữ liệu thông tư 133

Lê Thị Mai

Chào Misa!

Do nhầm lẫn từ đâu năm kế toán bên mình làm theo thông tư 200 nhưng bên mình năm 2016 đăng ký làm báo cáo theo quyết định 48 ( vì cty mình là công ty nhỏ). Vậy giờ mình muốn chuyển toàn bộ dữ liệu kế toán trên Misa 2017 theo thông tư 200 sang dữ liệu kế toán trên Misa 2017 theo thông tư 133 thì làm thế nào?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA

Cỏ May acc

Cho mình hỏi năm 2017 và năm 2018 mình làm theo thông tư 133. Năm 2019 doanh thu trên 50 tỷ nên mình muốn hạch toán theo thông tư 200. Vậy làm sao để mình hạch toán năm 2019 theo thông tư 200 được mà không cần tách dữ liệu kế toán?
Cảm ơn bạn

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Cho mình hỏi năm 2017 và năm 2018 mình làm theo thông tư 133. Năm 2019 doanh thu trên 50 tỷ nên mình muốn hạch toán theo thông tư 200. Vậy làm sao để mình hạch toán năm 2019 theo thông tư 200 được mà không cần tách dữ liệu kế toán?
Cảm ơn bạn
Thưa Quý khách hàng
MISA xin lỗi anh/chị trường hợp này nếu cần hạch toán TT 200 anh/chị tiến hành tách dữ liệu kế toán ra để lấy số dư và phát sinh chuẩn sau đó thực hiện theo hướng dẫn Tại đây để chuyển dữ liệu từ TT 133 sang TT 200.
Trân trọng cám ơn!

Tùng Nhi

Member
Năm 2018 bên mình làm theo TT 200. Nay đầu 2019 mình muốn chuyển sang TT 133. Trường hợp này chỉ chuyển số dư cuối kỳ năm ngoái thành đầu kỳ năm nay thì làm như thế nào ạ?

P

Phạm Thùy Nga

Guest
P

Phạm Thùy Nga

Guest
Xin lỗi chưa hiểu ý anh chị ạ, anh/chị vui lòng mô tả rõ hơn và gửi ảnh giúp em nhé

Tùng Nhi

Member
Cho mình hỏi với, sau khi chuyển số dư đầu kỳ chi tiết công nợ khách hang, mình thấy nó có 2 dòng trống. nhưng khi click vào dòng trống để điền mã tên thì nó lại nhảy ra hai dòng chi tiết như bên dưới. Sau đó mình muốn xóa 2 dòng trên đi lại không được. Báo lỗi như thế này

Khắc phục giúp mình với

Trương Hạnh

Well-Known Member
Cho mình hỏi với, sau khi chuyển số dư đầu kỳ chi tiết công nợ khách hang, mình thấy nó có 2 dòng trống. nhưng khi click vào dòng trống để điền mã tên thì nó lại nhảy ra hai dòng chi tiết như bên dưới. Sau đó mình muốn xóa 2 dòng trên đi lại không được. Báo lỗi như thế này

View attachment 7267

View attachment 7268

Khắc phục giúp mình với
Thưa Quý khách hàng!
Anh/Chị sao lưu lại dữ liệu trước và vào tiện ích\bảo trì dữ liệu\bảo trì từ ngày 01/01/2019 đến 01/01/2019 (nếu dữ liệu bắt đầu từ ngày 01/01/2019)
Sau khi bảo trì xong thì vào nghiệp vụ\nhập số dư ban đầu\công nợ khách hàng\tìm đến dòng trống nhấn chuột phải xóa
Trân trọng!

Tùng Nhi

Member
Mình đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn hiện lỗi như trên. Phiền bạn ultraview giúp m với

ID: 10 691 230

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Trương Hạnh

Well-Known Member
Mình đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn hiện lỗi như trên. Phiền bạn ultraview giúp m với

ID: 10 691 230
Thưa quý khách hàng!
MISA đã hỗ trợ thành công vấn đề xóa số dư trong ultraviewer, vì tính bảo mật dữ liệu, anh/chị vui lòng không chia sẻ thông tin đăng nhập ultraviewer trên forum ạ
Trân trọng!

Tùng Nhi

Member
Bạn ơi, sau khi sửa lại chi tiết, thì bang can đối tài khooản lại nhân đôi giá trị, bạn xem lại giúp m với ID: 10 691 230

Sửa lần cuối:

Trương Hạnh

Well-Known Member
Bạn ơi, sau khi sửa lại chi tiết, thì bang can đối tài khooản lại nhân đôi giá trị, bạn xem lại giúp m với ID: 10 691 230

Số ĐT: 0984696797
Thưa Quý khách hàng!
Bảng cân đối bị nhân đối số tiền của TK 131 hay 331 ạ? Anh/chị vui lòng gửi ultraviewer về mail [email protected] , tiêu đề mail ghi gửi tư vấn 3152 ạ
Trân trọng!