HÓA ĐƠN

Minh sương

BÊN MÌNH CÒN 1 SỐ HD ĐẶT IN, MÌNH NHẬP KHẨU DỮ LIỆU TỪ EXCEL VÀO PHẦN MỀM, CÓ 1 SỐ HÓA ĐƠN BỊ TRÙNG VỚI SỐ HÓA ĐƠN ĐÃ NHẬP, NHƯNG KÝ HIỆU VÀ MẪU HÓA ĐƠN THÌ KHÁC, XIN HỎI MISA CÁCH KHẮC PHỤC
VÍ DỤ: MẪU SỐ 01GTKT3/001, ML/18P, 0001419 VÀ 01GTKT3/002, ML/19P, 0001419

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
BÊN MÌNH CÒN 1 SỐ HD ĐẶT IN, MÌNH NHẬP KHẨU DỮ LIỆU TỪ EXCEL VÀO PHẦN MỀM, CÓ 1 SỐ HÓA ĐƠN BỊ TRÙNG VỚI SỐ HÓA ĐƠN ĐÃ NHẬP, NHƯNG KÝ HIỆU VÀ MẪU HÓA ĐƠN THÌ KHÁC, XIN HỎI MISA CÁCH KHẮC PHỤC
VÍ DỤ: MẪU SỐ 01GTKT3/001, ML/18P, 0001419 VÀ 01GTKT3/002, ML/19P, 0001419
Dạ thưa anh/chị
Đối với vấn đề nhập khẩu hóa đơn đầu vào, nếu trùng số HĐ mà mẫu số và ký hiệu khác thì vẫn nhập được, không biết thao tác lúc anh/chị nhập như thế nào, anh/chị vui lòng mô tả rõ hoặc đính kèm ảnh cho cụ thể
Trân trọng!

Minh sương

Dạ thưa anh/chị
Đối với vấn đề nhập khẩu hóa đơn đầu vào, nếu trùng số HĐ mà mẫu số và ký hiệu khác thì vẫn nhập được, không biết thao tác lúc anh/chị nhập như thế nào, anh/chị vui lòng mô tả rõ hoặc đính kèm ảnh cho cụ thể
Trân trọng!
hóa đơn của mình là bán ra chứ ko phải mua vào

H

Hiền Vương - MISA

Guest
hóa đơn của mình là bán ra chứ ko phải mua vào
Dạ thưa anh/chị
Anh/chị đang nhập từ excel vào phần mềm là HĐ điện tử đúng không ạ, hay hóa đơn thường, nếu là HĐ điện tử thì anh/chị không được phép nhập số HĐ trên file excel, vì nó cấp số tự động trên PM khi phát hành, còn nếu HĐ thường đặt in, thì anh/chị kiểm tra thử trên Hệ thống/tùy chọn/tùy chọn chung/ hóa đơn có đang tick vào ô Sử dụng MISA để quản lý và sử dụng HĐ hay không? nếu có tick thì bỏ tick nhé sau đó thực hiện nhập khẩu lại thử nhé, còn nếu anh/chị có Sử dụng MISA để quản lý cấp số liên tục cho HĐ thường thì cũng không được phép nhập số HĐ trên file excel nhé
Trân trọng

Minh sương

Dạ thưa anh/chị
Anh/chị đang nhập từ excel vào phần mềm là HĐ điện tử đúng không ạ, hay hóa đơn thường, nếu là HĐ điện tử thì anh/chị không được phép nhập số HĐ trên file excel, vì nó cấp số tự động trên PM khi phát hành, còn nếu HĐ thường đặt in, thì anh/chị kiểm tra thử trên Hệ thống/tùy chọn/tùy chọn chung/ hóa đơn có đang tick vào ô Sử dụng MISA để quản lý và sử dụng HĐ hay không? nếu có tick thì bỏ tick nhé sau đó thực hiện nhập khẩu lại thử nhé, còn nếu anh/chị có Sử dụng MISA để quản lý cấp số liên tục cho HĐ thường thì cũng không được phép nhập số HĐ trên file excel nhé
Trân trọng
mình ko có tick vào quản lý hd của misa, mình có dữ liệu bán ra trên excel nên nhập khẩu vào cho cho nhanh, nhưng phần mềm báo là số hd bị trùng,
MẪU SỐ 01GTKT3/001, ML/18P, 0001419 VÀ 01GTKT3/002, ML/19P, 0001419, đây là 2 hóa đơn bị trùng số

H

Hiền Vương - MISA

Guest
mình ko có tick vào quản lý hd của misa, mình có dữ liệu bán ra trên excel nên nhập khẩu vào cho cho nhanh, nhưng phần mềm báo là số hd bị trùng,
MẪU SỐ 01GTKT3/001, ML/18P, 0001419 VÀ 01GTKT3/002, ML/19P, 0001419, đây là 2 hóa đơn bị trùng số
Thưa anh/chị
Anh/chị vui lòng gửi mail về địa chỉ : [email protected] nội dung mail bao gồm UltraViewer và đính kèm link bài viết này kèm tiêu đề : gửi cho line 3172 để bên em kiểm tra nhé
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
chào ad, mình muốn kiết xuất chi tiết 1 hóa đơn trên phần mền ra thì làm như thế nào ạ
Thưa anh/chị
Anh/chị vui lòng nểu rõ vấn đề là anh/chị muốn kết xuất ra excel hay là in trên PM hay sao ạ?
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
c ơi như thế nó chỉ ra thế này, có cách nào ra được hình ảnh giống như tờ hóa đơn mà ở bên excel ko ạ View attachment 7738
Thưa anh/chị
Vậy nếu muốn in ra giống HĐ trên phần mềm thì khi mở chứng từ đó ra, anh/chị nhấn nút in hóa đơn,tại giao diện ,anh/chị nhìn lên thanh công cụ có nút xuất khẩu nhe

Linhnga

Member
dạ, em cảm ơn, thế e muốn kiết xuất ra excel chi tiết nhiều hóa đơn cùng 1 lúc giống cách lúc nãy thì làm như thế nào ạ. Vì nếu e tìm kiếm theo thời gian thì lại có cả những chứng từ khác không phải hóa đơn ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
dạ, em cảm ơn, thế e muốn kiết xuất ra excel chi tiết nhiều hóa đơn cùng 1 lúc giống cách lúc nãy thì làm như thế nào ạ. Vì nếu e tìm kiếm theo thời gian thì lại có cả những chứng từ khác không phải hóa đơn ạ
Thưa anh/chị
Nó sẽ có cột số HĐ cho chị lọc nhé chị, những cái nào có số HĐ chị lọc " không trống" thì nó sẽ chỉ ra những cái nào có số HĐ thôi nhé
Trân trọng!