Nhận dự toán 2018

Luna

Member
1/ Cho e hỏi , e đang dùng misa 2019 đơn vị hành chính sự nghiệp. Khi e nhập dự toán giao đầu năm thì ở mục khoản trên phần mềm misa không có khoản 262(xử lý chất thải lỏng) và 282 (sự nghiệp lâm nghiệp) thì phải làm sao.
2/ Giao dự toán đầu năm thì giao số tổng 600tr trong đó bao gồm lương và khoán chi hoạt động. Nhưng trong phần mềm mục nhóm mục chi thì phân ra chi thanh toán cá nhân, chi nghiệp vụ chuyên môn, chi sửa chữa, chi khác. Vậy nên nhập chung vào hay tách ra từng nhóm

Sửa lần cuối:
Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Vấn đề 1: Không có khoản 262, 282 khi nhập dự toán. Quý khách hàng vui lòng vào Hệ thống/Mục lục ngân sách/Khoản để tích sử dụng 262 vad 282 nhé.

Vấn đề 2: Nhận dự toán lương và các khoản chi. Quý khách hàng có thể nhận chung nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Luna

Member
Chị ơi cho e hỏi tí , mình hạch toán lương và bh đều vào rút dự toán-> rút dự toán chuyển khoản lương, bảo hiểm. Vậy còn KPCĐ thì mình vào rút dự toán -> rút dự toán chuyển khoản phải k ạ. với lại cho e hỏi theo thông tư 107 thì RDT lương mà chuyển qua ATM thì phải qua tài khoản trung gian 112 như vậy trên phần mềm sẽ thực hiện các bước nào ạ. ĐK như thế nào với ạ

Thành Long

bạn ơi cho mình hỏi nhòm mục chi trong misa có tác dụng gì trong các báo cáo hay nghiệp vụ vậy. vì mình có xây dựng cơ bản thì mình nhập nhóm mục chi thường xuyên được không

thuynhung

bạn ơi cho mình hỏi nhòm mục chi trong misa có tác dụng gì trong các báo cáo hay nghiệp vụ vậy. vì mình có xây dựng cơ bản thì mình nhập nhóm mục chi thường xuyên được không
Chào bạn Thành Long!
- Nhóm mục chi không có tác dụng trong báo cáo bạn nhé. Hiện thông tư không có quy đinh hay hướng dẫn gì để theo dõi theo Nhóm mục chi này ạ.
- Mình không thêm nhóm mục chi khác ngoài 4 nhóm cơ bản của thông tư quy định bạn nhé.
Cảm ơn bạn!