Tiền thuế GTGT ở chỉ tiêu 33 lệch với chỉ tiêu 32*10%

Kimthoa-117

Chào anh/chị và các bạn,
Lần đầu mình gặp trường hợp này:
Hóa đơn đầu ra của mình có vài tờ phần mềm tự động làm tròn số tiền thuế GTGT, nhưng khi lên tờ khai quý thì hiện lên thông báo: "thông tin kê khai sai: chỉ tiêu (33) không được lớn hơn chỉ tiêu (32)*10%, bạn có muốn cất tờ khai này không?".
Chỉ tiêu (33) là 611.878.725, chỉ tiêu (32) là 61.187.874, bị lệch 1đ ạ, phụ lục chi tiết bán ra đúng là số 61.187.874
Trường hợp này mình có thể xử lí thế nào thì ổn, mong anh/chị và các bạn tư vấn giúp ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào anh/chị và các bạn,
Lần đầu mình gặp trường hợp này:
Hóa đơn đầu ra của mình có vài tờ phần mềm tự động làm tròn số tiền thuế GTGT, nhưng khi lên tờ khai quý thì hiện lên thông báo: "thông tin kê khai sai: chỉ tiêu (33) không được lớn hơn chỉ tiêu (32)*10%, bạn có muốn cất tờ khai này không?".
Chỉ tiêu (33) là 611.878.725, chỉ tiêu (32) là 61.187.874, bị lệch 1đ ạ, phụ lục chi tiết bán ra đúng là số 61.187.874
Trường hợp này mình có thể xử lí thế nào thì ổn, mong anh/chị và các bạn tư vấn giúp ạ
Thưa anh/chị
Trường hợp này cũng không ảnh hưởng đến thuế của đơn vị, nếu không muốn lệch thì khi hạch toán chứng từ, anh/chị đưa chuột gõ lại số tiền đúng là được, vì bản chất nó cũng không làm sai thuế của anh/chị nên việc cảnh báo vẫn cất được nhé
Trân trọng

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy