Chi phí gia công

Chào misa cho mình hỏi bên mình thuê cơ sở ngoài gia công chỉ là cá nhân bình thường, vậy phần chi phí gia công bên mình không có hóa đơn đỏ vậy có được chấp nhận không ạ ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào misa cho mình hỏi bên mình thuê cơ sở ngoài gia công chỉ là cá nhân bình thường, vậy phần chi phí gia công bên mình không có hóa đơn đỏ vậy có được chấp nhận không ạ ?
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của bên đơn vị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Thưa anh/chị
Nếu không có HĐ đầu vào chi phí đó xem như CP không hợp lý, vì vậy để xử lý, đơn vị có thể tham khảo tài liệu sau:http://ketoanthienung.org/tin-tuc/chi-phi-van-chuyen-mua-hang-khong-co-hoa-don.htm
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Vây mình mang hàng đi gia công không hạch toán chi phí được không ạ ?
Thưa anh/chị
nếu không có chi phí thì làm sao đơn vị tập hợp được để tính giá thành thành phẩm hàng mang đi gia công và giá trị nhập kho hàng đã gia công xong
Nếu chi phí này đơn vị không phục vụ cho việc tính giá thành hàng gia công thì đon vị muốn đưa nó vào đâu hay không muốn theo dõi trên PM luôn ạ?
Trân trọng