Misa cho công trình

ngochung207

Member
Xin hỏi mình có bài toán như sau:
Một Công trình có nhiều hạng mục.
Khi mình làm misa mình nhập trường "công trình ở phần mềm" là "hạng mục" chứ không phải là mã công trình.
Phần bán ra ghi nhận doanh thu mình cũng ghi nhận doanh thu theo từng hạng mục công trình.

Vậy khi mình tập hợp chi phí , kết chuyển và muốn xem lãi lỗ của cả công trình thì có được không?
Xin cám ơn mọi người

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Khi mình làm misa mình nhập trường "công trình ở phần mềm" là "hạng mục" chứ không phải là mã công trình.
Phần bán ra ghi nhận doanh thu mình cũng ghi nhận doanh thu theo từng hạng mục công trình.

Vậy khi mình tập hợp chi phí , kết chuyển và muốn xem lãi lỗ của cả công trình thì có được không?
Xin cám ơn mọi người
Thưa anh/chị
Khi đơn vị tạo hạng mục cũng phải chọn thuộc CT nào nên khi xem BC vẫn xem được cho cả công trình nhé, giống như hạng mục là con của CT vậy ạ, xem thì vẫn xem tổng cha và chi tiết được nhé
trân trọng

Vũ Thị Phương Thảo

Member
Thành viên BQT
Nhân viên MISA

Xin cám ơn mọi người
Thưa Quý khách hàng!
Đối với trường hợp của đơn vị là theo dõi công trình và có nhiều hạng mục công trình
khi phát sinh các nghiệp vụ về doanh thu và chi phí liên quan sẽ ghi nhận theo hạng mục
khi xem báo cáo lãi lỗ theo công trình thì toàn bộ chi phí và doanh thu đó sẽ được tập hợp cho hạng mục và cũng được tổng cộng lên công trình
Quý khách tham khảo báo cáo giá thành/báo cáo tổng hợp(chi tiết) lãi lỗ theo công trình/ tích chọn cả công trình và hạng mục cần xem
Trân trọng cảm ơn!