Máy chủ cài phần mềm misa SME.NET 2020 có kiểm soát được các tài khoản khác trên máy trạm không

dohanhme

Chào các bác, em hỏi chút, bên em mới mua phần mềm bên bạn rồi. Nhưng cài ở công ty, em muốn mang về nhà cài nữa, như vậy có xem được dữ liệu trong máy chủ được không? (cùng bản quyền của công ty)
Nếu không đồng bộ với máy chủ mà tạo tài khoản khác máy chủ có kiểm soát được không ạ?
Có thể cài được nhiều máy không ạ?
Em cám ơn ạ!

Nếu có vướng mắc trong quá trình sử dụng, bạn sẽ được giải đáp miễn phí bởi MISA qua kênh này
BẤM VÀO ĐÂY

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào các bác, em hỏi chút, bên em mới mua phần mềm bên bạn rồi. Nhưng cài ở công ty, em muốn mang về nhà cài nữa, như vậy có xem được dữ liệu trong máy chủ được không? (cùng bản quyền của công ty)
Nếu không đồng bộ với máy chủ mà tạo tài khoản khác máy chủ có kiểm soát được không ạ?
Có thể cài được nhiều máy không ạ?
Em cám ơn ạ!
Thưa anh/chị
việc mang dữ liệu về nhà sẽ không đồng bộ được dữ liệu cty nhé, Pm chỉ hỗ trợ mạng nội bộ trong cùng 1 cty mới đồng nhất và liên kết được với nhau ạ? Việc tạo tài khoản khác cũng không có ý nghĩa nhé, vì không chung mạng với nhau ạ
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Vậy, cài misa vào máy ở nhà, và tạo tài khoản mới thì máy chủ có kiểm soát được tài khoản và dữ liệu mình cài trên máy ở nhà không ạ. Thanks ạ!
Thưa anh/chị
em đã trao đổi rõ ở trên rồi mà nhỉ, 2 máy ở 2 nới khác nhau không chung mạng nội bộ thì đơn vị có tạo tài khoản ntn cũng không quản lý được vì 2 máy độc lập không kết nối với nhau nhé

dohanhme

Tạo thêm tài khoản trên máy đã đồng bộ với máy chủ có được không chị nhỉ, và có ảnh hưởng gì đến dữ liệu trên máy chủ không ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Tạo thêm tài khoản trên máy đã đồng bộ với máy chủ có được không chị nhỉ, và có ảnh hưởng gì đến dữ liệu trên máy chủ không ạ
Thưa anh/chị
có phải là đơn vị tạo thêm TK con trên máy trạm không ạ, việc tạo tk trên máy trạm thì sẽ đồng bộ qua máy chủ nhé, đơn vị làm gì trên máy trạm thì sẽ link qua máy chủ hết ạ
trân trọng

dohanhme

Em vừa lỡ tay cập nhật phiên bản R4, máy chủ là R3, vậy có cần máy chủ cập nhật phiên bản không ạ. Nếu 1 máy R4 và 1 máy R3 có ảnh hưởng gì đến dữ liệu không ạ :(

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Em vừa lỡ tay cập nhật phiên bản R4, máy chủ là R3, vậy có cần máy chủ cập nhật phiên bản không ạ. Nếu 1 máy R4 và 1 máy R3 có ảnh hưởng gì đến dữ liệu không ạ :(
Thưa anh/chị
1 là đơn vị hạ lại phiên bản r3 nếu dữ liệu chưa chuyển lên R4, 2 là báo máy chủ nâng cấp lên R4 dùng luôn nhé, vì nâng cấp không ảnh hưởng dữ liệu nhưng nếu máy trạm R4 mà máy chủ R3 thì không kết nối được ạ
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Hướng dẫn em cách hạ lại xuống phiên bản R3 với ạ. Em down R3 mà chưa được, hic. Em cám ơn chị nhìu nhìu ạ ;) <3
Thưa anh/chị
nhưng đơn vị đã chuyển đổi DL lên R4 chưa, nếu chuyển rồi thì hạ cũng không xài được, vậy sao đơn vị không nâng máy chủ lên R4 cho nhanh hơn ạ, thao tác dễ hơn cài lại r3, còn nếu đơn vị muốn cài lại R3 thì làm theo HD:
Bước 1: Gỡ bỏ phần mềm hiện tại theo hướng dẫn tại đây http://bit.ly/gobophanmem
+ Bước 2: Tải lại đúng phiên bản và thao tác cài lại phần mềm theo hướng dẫn tại đây: http://forum.misa.com.vn/threads/huong-dan-cai-dat-phan-mem.36812/

dohanhme

Dạ, bên em chưa nâng cấp. Vậy nếu máy chủ nâng cấp lên R4 thì không cần phải thao tác chuyển đổi dữ liệu gì không ạ.

Sửa lần cuối:
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Dạ, bên em chưa nâng cấp. Vậy nếu máy chủ nâng cấp lên R4 thì không cần phải thao tác chuyển đổi dữ liệu gì không ạ
Thưa anh/chị
nếu nâng cấp thì khi đăng nhập vào dữ liệu PM cảnh báo, đơn vị nhấn chuyển đổi lên là được nhé

dohanhme

Vâng, không ảnh hưởng đến dữ liệu đúng không ạ, vì bên em mới làm bctc, em sợ động đến mất dữ liệu nên nhờ chị hỗ trợ ạ :3

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Vâng, không ảnh hưởng đến dữ liệu đúng không ạ, vì bên em mới làm bctc, em sợ động đến mất dữ liệu nên nhờ chị hỗ trợ ạ :3
Thưa anh/chị
Không mất dữ liệu nhé, đơn vị muốn an toàn trước khi làm có thể sao lưu lại cũng được nhé
Trân trọng