Tính giá xuất kho không được

thainhatoi

Xin chào Misa,

Tôi có thực hiện nghiệp vụ tính giá xuất kho cho vật tự, tuy nhiên kết quả lại không được như mong muốn. Cụ thể, cùng một mặt hàng vào ngày này lại tính được, nhưng ngày khác lại có giá = 0.

Tôi muốn hỏi thêm là liệu chứng từ Nhập kho và Xuất kho trong cùng 1 ngày thì có tính được giá không?
Ví dụ: Công ty tôi mua "Đùi tỏi gà Công nghiệp", Số lượng 100kg, ĐG 40,500 vào ngày 2/7/2018. Cùng ngày 2/7/2018, công ty tôi có xuất 50kg "Đùi tỏi gà Công nghiệp". Tuy nhiên khi thực hiện Tính giá xuất kho, ĐG trên phiếu xuất = 0.

Khi tôi thử thay đổi ngày hạch toán của Phiếu nhập kho thành 1/7/2018, giá trên Phiếu xuất lại hiện ra bình thường là 40,500

Mong Misa giải đáp giúp tôi thăc mắc này

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Quý khách kiểm tra giúp trên phiếu nhập kho và xuất kho cạnh ô ngày hạch toán có đồng hồ nhỏ.
Quý khách kiểm tra giờ nhập trước giờ xuất kho chưa nhé.
Trân trọng cảm ơn!

Kimnguyentb1211

Chào misa,
Tôi có thực hiện việc tính giá xuất kho vật tư hàng hoá nhưng đơn giá vốn lại bằng 0. Tôi tính theo phương pháp bình quân cuối kỳ. Mong misa giải đáp giúp ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào misa,
Tôi có thực hiện việc tính giá xuất kho vật tư hàng hoá nhưng đơn giá vốn lại bằng 0. Tôi tính theo phương pháp bình quân cuối kỳ. Mong misa giải đáp giúp ạ
Chị vào Báo cáo/ Kho/ Sổ chi tiết vật tư hàng hóa/ Chọn vật tư đang không lên giá xuất/ Kiểm tra chứng từ nhập kho trong cùng kỳ tính giá đã có đơn giá nhập kho chưa. Nếu chưa có chị cần bổ sung giá nhập cho các chứng từ đó rồi tính lại giá xuất kho nhé.

Cty KDTH

Chị vào Báo cáo/ Kho/ Sổ chi tiết vật tư hàng hóa/ Chọn vật tư đang không lên giá xuất/ Kiểm tra chứng từ nhập kho trong cùng kỳ tính giá đã có đơn giá nhập kho chưa. Nếu chưa có chị cần bổ sung giá nhập cho các chứng từ đó rồi tính lại giá xuất kho nhé.
Xin chào Misa, cùng vấn đề của bạn Kimnguyentb1211, tôi cũng bị tình trạng như vậy, nhưng số lượng và giá trị tồn tôi xuất đều là đầu kỳ chưa nhập kho hàng hóa, nvl mới. Nhưng không có đơn giá xuất kho (Bình quân cuối kỳ). Mong Misa hỗ trợ giải đáp

Đính kèm

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Xin chào Misa, cùng vấn đề của bạn Kimnguyentb1211, tôi cũng bị tình trạng như vậy, nhưng số lượng và giá trị tồn tôi xuất đều là đầu kỳ chưa nhập kho hàng hóa, nvl mới. Nhưng không có đơn giá xuất kho (Bình quân cuối kỳ). Mong Misa hỗ trợ giải đáp
Thưa anh/chị, anh/chị vào kho/ tính giá xuất kho/ tính giá từ đầu kỳ ( nếu là số dư đầu kỳ thì anh/chị chọn từ 01/01 ) tới hiện tại luôn nhé ạ.

Cty KDTH

Thưa anh/chị, anh/chị vào kho/ tính giá xuất kho/ tính giá từ đầu kỳ ( nếu là số dư đầu kỳ thì anh/chị chọn từ 01/01 ) tới hiện tại luôn nhé ạ.
Tôi đã thao tác theo hướng dẫn nhưng vẫn ko cập nhật được giá.

Đính kèm

Ajinomoto

Kinh mình làm Lệnh sản xuất sau đó sinh phiếu xuất kho sản xuất và khi tính giá xuất kho Nguyên vật liệu thì có nguyên liệu lên có cái chỉ hiện số 0, và có loại Số lượng nhân đơn giá sai với số thành tiền
Mong MISA hỗ trợ giúp. Xin chân thành cảm ơn

Đính kèm

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
dạ nếu vậy cần kiểm tra lại thực tế giá xuất mặt hàng đấy như thế nào ạ! Chị mở sổ chi tiết vật tư hàng hóa kiểm tra xem có giá nhập không ạ?