Hồ Thị Trang_MISA

Bài viết trên hồ sơ Hoạt động mới nhất Các bài viết Giới thiệu

• Dạ cho em hỏi.
    Khi khách hàng thanh toán thiếu 1 đồng e hoạch toán Nợ 811 Có 331 vào nghiệp vụ nào của Misa 2017 ạ. em đã làm thử trên nghiệp vụ khác bên tổng hợp nhưng phần mền báo lỗi ( tài khoản chi tiết theo khách hàng, chứng từ hoạch toán thiếu khách hàng, ghi sổ không thành công) mong a chị hổ trợ giúp ạ
    em cảm ơn
    Bạn cho mình hỏi chút: Khi mình tính giá thành công trình xong rồi, muốn xoá kỳ tính giá thành đó đi nhưng Phần mềm báo là: "Kỳ tính giá thành đã phát sinh chứng từ nghiệm thu NT00001, bạn phải xoá chứng từ nghiệm thu trước khi xoá chứng từ này" Nhưng không biết là chứng từ NT00001 nằm ở phân hệ nào để xoá mà phải vào mục tìm kiếm mới thấy chứng từ đó, cho nên rất khó kiểm soát việc tính giá thành công trình.
    Cho mình hỏi khi xuất khẩu Báo cáo tài chính dạng XML sao lại không hiện ký hiệu cột thuyết minh trong Bảng cân đối kế toán vậy?
    Mình mới làm trên phần mềm misa.sme.net 2017, hiện tại phần mềm báo lỗi "máy chủ SQL server đang ngừng hoạt động", mình có làm theo hướng dẫn cách khắc phục nhưng vẫn không được.Mình đang rất lo lắng và rất mong các bạn tư vấn và chỉ giúp mình .Mình cảm ơn các bạn rất nhiều.
    mình đang tính giá thành mà cái" khai báo định mức giá thành thành phẩm cái phần NVL trực tiếp thì mình làm đc, còn cái chi phí 622,627 phân bổ làm sao để tính giá thành v chỉ mình với
    Tháng 05 mình hạch toán số tiền BH 9.788.000, khi UNC ngân hàng nộp tròn số là 9.800.000. Khi vào phân hệ để nộp BH thì phần mềm báo số nộp lần này ko dc lớn hơn số phải nộp. TH này xửa lý thế nào b
    hưa anh/chị, Để được hỗ trợ, anh/chị vui lòng post câu hỏi tại giao diện của diễn đàn đúng sản phẩm phần mềm mà anh/chị đang dùng.
    - hoàn vé: bên đại lý cấp 1 có xuất hóa đơn hoàn vé cho đơn vị mình, mình vào hạch toán mua hàng như bình thường nhưng ghi âm, còn phí hoàn vé thì ghi dương, không biết có đúng k ạ
    ( có bạn hướng dẫn là vào phân hệ trả lại hàng, nhưng bên cấp 1 đã xuất hóa đơn hoàn vé rồi thì mình có cần phải hạch toán phân hệ trả lại k ?)
    Chào misa !
    cho mình hỏi với
    - khi nhận hđ đầu vào vé máy bay thì hạch toán ntn, vào p.hệ nào để hạch toán
    ( vì mh thấy trên forum có b hướng dẫn vào CTMH -> MH không qua kho; có b hướng dẫn vào CT mua dịch vụ hạch toán)
    - khi xuất hđ đầu ra các bước hạch toán ntn,vào p.hệ nào để hạch toán
    Bạn ơi. Giup mình với. Hạch toán nghiệp vụ nợ lương tiểu mục 6121: 100 triệu. Đưa nợ lương vào báo cáo quyết toán.
    Thank
    Hổ trợ giùm mình vấn đề này với, Cuối năm 31/12/2017 công ty minh bán 1 chiếc xe tải hiện đang khấu hao, vậy giờ làm cách nào để khai giảm tscđ này ah
    hiện tại mình đang sử dụng sme.net 2017 nhưng sổ sách kế toán năm 2016 nằm ở bản sme.net 2015. Mình đã thử tải sme.net 2015 nhưng báo lỗi dữ liệu đã hỏng hoặc bị xoá. Nhờ misa khắc phục lỗi giúp mình
    Bạn cho mình hỏi cách chuyển dữ liệu báo cáo tài chính từ phần mềm misa sang HTKK để nộp cơ quan thuế nhé, Cảm ơn
    Hiện tại khi phục hồi dữ liệu misa 2017 đuôi .mbk mình gặp lỗi " Bạn phải chọn ít nhất một bản sao lưu"
    Lỗi này khắc phục như thế nào, nhờ misa và mọi người tư vấn giúp ạ
    Máy mình đang sử dụng misa 2017 là máy trạm của công ty A. mình có thể sử dụng misa 2017 máy đơn cho công ty B có giấy phép sử dụng misa không?
    Em ơi cho chị hỏi: chị đang sử dụng misa 2017 R28. hiện chị đang muốn chuyển dữ liệu vào máy cơ quan để sử dụng nhưng trong cơ quan là misa 2017 R26. Có thể chuyển đổi dữ liệu r28 về r26 không? Thanks em
  • Đang tải...
  • Đang tải...
  • Đang tải...