Nguyễn Thị Ngọc

Bài viết trên hồ sơ Hoạt động mới nhất Các bài viết Giới thiệu

• Chào chị. em muốn hỏi trong phân hệ lương / hoạch toán chi phí lương , đối tượng tập hợp chi phí ban đầu là sản phẩm thì ở đây tập hợp chi phí lương mình chọn đối tượng tập hợp chi phí là gì
    Nguyễn Thị Ngọc
    Nguyễn Thị Ngọc
    Thưa Anh/chị
    Trường hợp không xác định chi cho từng đối tượng THCP là bao nhiêu anh/chị để trống thông tin này giúp em nhé.
    MN ơi cho Trà hỏi, trà thấy trên giấy phép kinh doanh công ty phát hành 1.00.00 cổ phần (mệnh giá 10.000đ/1cp) vậy cái này hạch toán vào misa góp vốn như thế nào , Trà mới làm bên này cũng không rõ nữa . Cần giấy tờ gì chứng minh làm góp vốn , Trà thấy cty k có giấy tờ gì hết mỗi tờ giấy đk kinh doanh thôi , đang hoang mang quá, mong mọi ng giúp đỡ,
    Nguyễn Thị Ngọc
    Nguyễn Thị Ngọc
    Thưa Quý khách hàng
    Khi phát hành cổ phiếu và thu được tiền Anh/Chị vào Ngân hàng\Lập chứng từ Thu tiền gửi hoặc thu tiền mặt tương ứng Hạch toán 1111,1112/411 nhé.
    Nếu có phát sinh chênh lệch giữa phần thu và mệnh giá anh/chị tham khảo hướng dẫn hạch toán link sau:http://niceaccounting.com/HTTK/4/411.html
    Trân trọng cám ơn
    cty e có hóa đơn đầu ra nội dung như sau:Xuất 100% theo hợp đồng số..ký ngày..và bản quyết toán số.. Giờ e hạch toán vào phần mềm ntn ạ.
    Nguyễn Thị Ngọc
    Nguyễn Thị Ngọc
    Thưa Anh/Chị
    Anh/Chị đang tiến hành xuất hoá đơn dịch vụ cho công trình đúng không ạ.
    Nếu đúng Anh/Chị có thể tạo 1 mã hàng tính chất dịch vụ.
    Sau đó Anh/Chị vào nghiệp vụ\Bán hàng\Lập chứng từ bán hàng\Bỏ tích kiêm phiếu xuất kho\Chọn đến mã hàng vừa tạo và sửa lại tên hàng thành "Xuất 100% theo hợp đồng số..ký ngày..và bản quyết toán số.."\Nhập thành tiền, cất lại là được ạ.
    Trân trọng cám ơn!
    T
    TrúcNgân Nguyễn
    Công trình này đã hoàn thành và đã xuất hóa đơn luôn rồi ạ.. giờ e mới nhập liệu vào misa..nhưng do mã hàng trong hợp đồng không ghi chi tiết từng loại, nên giờ e không biết nhập vào ntn ạ?
    Nguyễn Thị Ngọc
    Nguyễn Thị Ngọc
    Thưa Anh/Chị
    Anh/Chị nhập theo hướng dẫn ở trên của em xem có vướng mắc gì không nhé.
    Nếu có phản hồi lại hộ em
    Em cám ơn!
    cho mình hỏi mình dùng phần mềm misa nét 2019 năm nay mình muốn quyết toán số dư năm 2017 như mọi năm tự động định khoản nợ 46111 có 66111 thì năm nay làm thế nào
    Nguyễn Thị Ngọc
    Nguyễn Thị Ngọc
    Anh chị tham khảo link sau: forum.misa.com.vn/threads/huong-dan-cac-nghiep-vu-chuyen-so-rut-va-chi-tu-nam-2017-sang-dau-nam-2018.5857/
    Trân trọng cám ơn!
    Mình có tạo threat: "Các vấn đề với SME 2017 cần được giải quyết sớm" nhưng đã bị xóa, bạn cho mình hỏi tại sao bài của mình lại bị xóa, mình mới tham gia forum nên chưa được rõ. Cảm ơn.
    Nguyễn Thị Ngọc
    Nguyễn Thị Ngọc
    THUY VPM
    THUY VPM
    Hi bạn,
    Trh cty thuê xe ô tô, chỉ có hợp đồng, không có hóa đơn thì đưa vào chi phí hạch toán thế nào?
    hi em,
    Hạch toán tiền gửi kỳ hạn trên misa như thế nào, nhờ em hd giúp. Tks!
    T
    Thaonp123
    Misa.Sme 2017
    T
    Thaonp123
    Với lại cho chị hỏi, khi thực hiện phân bổ chi phí trả trước, có báo là chưa nhập đơn vị và đối tượng THCP, nhưng lại không nhập bổ sung được, nhờ em hd giúp
    Nguyễn Thị Ngọc
    Nguyễn Thị Ngọc
    Thưa chị
    Khi phân bổ có tab 2.Phân bổ\Cột đối tượng phân bổ\ chọn lại chị nha\Phần mềm tự link qua bên tab số 3.
    - Trường hợp ở trên chị hạch toán tiền gửi ( tức chị đem tiền đi gửi )
    Mình vào Phân hệ Quỹ\ Chi tiền\ Hạch toán 1281/1111
    Khi có lãi mình vào Ngân hàng\ Thu tiền \ Hạch toán Nợ 1121/1281 nhé
    Trân trọng!
  • Đang tải...
  • Đang tải...
  • Đang tải...