Báo cáo bổ sung thông tin tài chính

Thảo luận trong 'MISA Mimosa.NET 2019' bắt đầu bởi trang tran, 27/6/19.

1. trang tran

trang tran New Member

Báo cáo bổ sung thông tin tài chính của e phần chi phí từ nguồn NS không hiển thị số liệu thì phải làm sao ạ

Các file đính kèm:

• bs.
      Kích thước:
      234.9 KB
      Đọc:
      0
    Quan tâm nhiều
    Nộp trả ngân sách
    Nộp trả ngân sách bởi Lê Hà Giang, 22/11/19 lúc 15:01
  2. Phạm Thùy Nga

Phạm Thùy Nga Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

3. trang tran

trang tran New Member

trong báo cáo của e 2 mục e đánh dấu số không khớp nhau phải kiểm tra thế nào ạ?

Các file đính kèm:

• bstt.
      Kích thước:
      238.8 KB
      Đọc:
      0
    • dckb.
      Kích thước:
      246.4 KB
      Đọc:
      0
  4. Phạm Thùy Nga

Phạm Thùy Nga Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Thưa anh/chị.
    Chỉ tiêu chi hoạt động là số tiền anh/chị chi hạch toán qua tài khoản chi 611,...
    Chỉ tiêu dự toán đã sử dụng là số tiền anh/chị đã rút, hạch toán phát sinh Có của TK 008,..
    Chị nên kiểm tra lại số đã chi và số đã rút xem có khớp nhau không nhé
    Chị có thể vào Báo cáo/Báo cáo khác/ Baó cáo đối chiếu kinh phí rút và chi theo MLNS lên xem nhé

Chỉnh sửa cuối: 1/7/19
  5. schoolbus

schoolbus Member

untitled. cho em hỏi báo cáo của em số liệu lại ở cột Ngoài khu vực nhà nước thế có đúng ko ạ

6. Hiền Vương - MISA

Hiền Vương - MISA Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Thưa anh/chị
    Các khoản phải thu phải trả này nếu đối tượng KH, NCC thuộc khu vực ngoài nhà nước thì lên như vậy là đúng, còn nếu các đối tượng đó thuộc các đơn vị dự toán khác ngoài khu vực nhà nước thì đơn vị phải vào danh mục/Khách hàng, NCC tìm đến đối tượng đó để chỉnh lại quan hệ giao dịch nội bộ, như hình đính kèm để khi in BC cập nhật lại
    Untitled.
    Trân trọng cảm ơn!

7. schoolbus

schoolbus Member

dạ vâng em cảm ơn ạ

8. Hiền Vương - MISA

Thưa anh/chị
    MISA cảm ơn quý khách hàng đã tin tưởng và sử dụng dịch vụ MISA
    Trân trọng!

9. schoolbus

schoolbus Member

b ơi cho m hỏi các chỉ tiêu này sao lại ở cột khu vực ngoài nhà nước nhỉ vì chỉ tiêu 60 liên quan đến ngân sách mà cũng ở cột đấy mà mình ko biết kiểm tra ở đâu (mình là đơn vị cấp 3) untitled.

Chỉnh sửa cuối: 14/8/19
  10. Hiền Vương - MISA

Thưa anh/chị
    Cột ngoài khu vực nhà nước là khi đơn vị mình hạch toán chứng từ các đối tượng anh/chị không chọn quan hệ giao dịch nội bộ là thuộc đơn vị gì
    nên lên BC sẽ hiểu là ngoài khu vực nhà nước, nếu muốn kiểm tra anh/chị kiểm tra lại các đối tượng hach toán có chọn quan hệ giao dịch nội bộ k nhé
    Untitled.
    Trân trọng!

11. schoolbus

schoolbus Member

b ơi những số liệu liên quan đến khách hàng nhà cung cấp m đã sửa hết rồi
    còn ở đây là các nghiệp vụ thuộc về dự toán mà cũng ở cột ngoài nhà nước

12. Hiền Vương - MISA

Thưa anh/chị
    Dù là chi phí nào ở chỉ tiêu nào thì các đối tượng đó anh/chị phải xác định nằm ở khu vực nào để chọn quan hệ giao dịch nội bộ nhé, nếu là khu vực ngoài nhà nước thì lên như vậy là đúng, còn nếu k phải thì đơn vị phải kiểm tra lại các đối tượng đó thuộc quan hệ gì để chọn lại nhé
    Trân trọng

13. schoolbus

schoolbus Member

thế nên ở các chứng từ liên quan đến dự toán thì mình ko biết vào đâu để chọn quan hệ nội bộ ý

14. Hiền Vương - MISA

Thưa chị
    Cái này là chi phí chi ra chị nhé, chứ không phải giấy rút , khi chị chi hoạt động có chọn đối tượng cần chi mà
    Trân trọng!

15. schoolbus

schoolbus Member

ví dụ chứng từ chuyển khoản kho bạc c đánh trực tiếp nhà cung cấp chứ ko lập đối tượng vì chỉ chuyển cho nhà đấy 1 lần nên ko lập đối tượng
    nên có lẽ máy sẽ tự hiểu là ngoài nhà nước à em
    Hoặc là chi cho cán bộ CNV trong cơ quan thì cũng ko chọn được quan hệ em nhỉ? C tìm mãi mà ko thấy

16. Hiền Vương - MISA

Thưa anh/chị
    Nếu chị không lập đối tượng và không chọn quan hệ giao dịch nội bộ thì ngầm định sẽ hiểu là ngoài khu vực nhà nước nhé
    Còn chi cho cán bộ CNV thì không chọn quan hệ giao dịch nội bộ nhé, nó sẽ hiểu ngoài khu vực nhà nước nhé, đối với đối tượng NCC hoặc KH mới có chọn QH giao dịch nội bộ nhé
    Trân trọng!

17. schoolbus

schoolbus Member

e ơi thế cột 2,3,4 là những đối tượng như thế nào thì là hợp lý vậy e
    ví dụ c là dự toán cấp 3 thì có những phát sinh với đơn vị như thế nào thì nó mới ở các cột đấy

18. Hiền Vương - MISA

Thưa anh/chị
    Như em đã trao đổi bên trên, đơn vị chị tự xác định nhưng đối tượng KH, NCC nào nằm trong đơn vị dự toán nào để hạch toán nhé, nếu thuộc các quan hệ giao dịch nội bộ nào thì vào chọn để lên được cột 2,3,4, không thì sẽ mặc định ngoài KV nhà nước nhé
    Trân trọng

19. schoolbus

schoolbus Member

c có gọi tổng đài thì có bạn trả lời là khi đơn vị chị thu hộ chi hộ đơn vị dự toán cáp trên thì mới có số liệu ở các cột đấy còn ko thì chuyển hết vào khu vực ngoài nhà nước
    hoặc là em có thể cho c xem chỗ nào hoặc văn bản nào hướng dẫn về phân loại các quan hệ này đc không?

20. Hiền Vương - MISA

Thưa anh/chị
    Giao dịch nội bộ là giao dịch giữa đơn vị kế toán cấp trên và đơn vị kế toán cấp dưới, hoặc giữa các đơn vị cấp dưới với nhau, không phải là quan hệ giữa đơn vị với nhân viên của mình, vì vậy nếu các đối tượng thuộc kiểu quan hệ như vậy mới vào các cột đó nhé, còn quan hệ giữa đơn vị với nhân viên của mình thì không được tính là giao dịch nội bộ.
    Nếu chị muốn biết thêm về quy định hay văn bản đơn vị vui lòng liê hệ kho bạc hoặc bên chủ quản để biết thêm chi tiết nhé
    Trân trọng!

schoolbus thích bài này.
Bài viết liên quan: Báo cáo
Diễn đàn Tiêu đề Date
MISA Mimosa.NET 2019 BAÓ CÁO TC 2018 NỘP KBNN 12/9/19
MISA Mimosa.NET 2019 gửi báo cáo tài chính lên tổng kế toán nhà nước 22/8/19
MISA Mimosa.NET 2019 Thuyết minh báo cáo tài chính TT107 16/8/19
MISA Mimosa.NET 2019 Nộp báo cáo tài chính lên KBNN trực tuyến qua hệ tổng kế toán trên MISA Mimosa.NET 2019 16/8/19
MISA Mimosa.NET 2019 kết xuất file xml gửi báo cáo tài chính nhà nước cho kho bạc 10/7/19