BÁO CÁO TÀI CHÍNH

Nguyễn Ảnh

đơn vị mình là may gia công
mình đã nhập xong phân hệ : Bán hàng, mua hàng, ngân hàng, quỹ

để lên 1 báo cáo tài chính hoàn chỉnh và cho ra các số liệu cuối kỳ kế toán thì các bước tiếp theo mình phải vào đâu để tổng hợp, kết chuyển số liệu để lên 1 báo cáo tài chính , doanh thu....
tại vì mình vào phần báo cáo, mở báo cáo doanh thu thấy nó không tổng hợp được các chi phí lương ( lương mình làm trong phân hệ Tổng hợp/chứng từ nghiệp vụ khác).. để ra giá vốn hàng bán . chi phí thuế TNDN hiện hành thấy tính ra cũng không đúng.
BÁO CÁO KQKD.png

vui lòng hướng dẫn giúp mình

thanks

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Ảnh

đã làm các bước như hướng dẫn nhưng cuối cùng dòng giá vốn hàng bán trong báo cáo KQKD vẫn không có
làm bước nào để tập hợp lên giá vốn hàng bán, và hiện lên trong báo cáo KQKD

Kunkonhp

Member
Mình dùng tính giá thành công trình trên Misa nhưng khi lên báo cáo tài chính kết quả kinh doanh vẫn ko lên được giá vốn, dù đã nghiệm thu công trình có hạch toán nợ 623 có 154

Lê Bão Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng
Trước khi lên BCTC và xem KQHĐKD Anh/Chị vào bảng cân đối tài khoản, chọn kỳ xem báo cáo và xem số dư tài khoản 621,622,627,632,642,641,635,811 các tài khoản chi phí đã còn số dư không, nếu vẫn còn số dư Anh/Chị vui lòng xóa chứng từ kết chuyển lãi lỗ và thực hiện kết chuyển lại.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Kunkonhp

Member
Mình muốn tạo mới dữ liệu từ năm trước nhưng ko chọn được dữ liệu và hệ thống yêu cầu nhập tài khoản quản trị SQL ,vậy cho mình hỏi tài khoản này là tài khoản nào ạ vì mình có nhập theo tài khoản misa cloud nhưng không được ak

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Anh/Chị
Việc tạo Dữ liệu kế toán mới từ năm trước chỉ được thực hiện trên máy chủ. Đơn vị mình kiểm tra xem máy mình có phải máy chủ không nhé.
Nếu đúng máy chủ nhưng không biết SQL là gì thì khi đăng nhập vào MISA làm việc dưới góc trái màn hình sẽ có tên máy chủ và tên máy chủ SQL như hình.
Trân trọng!

Đính kèm

Kunkonhp

Member
mình lên báo cáo tài chính thì thấy bảng cân đối đúng kết quả hoạt động kinh doanh đúng nhưng ở báo cáo lưu chuyển tiền tệ số chi trả cho người cung cấp, trả cho người lao động , số tiền chi cho hoạt động sx kinh doanh khác đều lên ko đúng , tiền cuối kỳ vẫn ra đúng vậy muốn xem thiết lập công thức của báo cáo thì làm thế nào ak

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng
Để xem thiết lập công thức Anh/Chị vào Tiện ích\Thiết lập báo cáo tài chính\ chọn đến báo cáo lưu chuyển tiền tệ để kiểm tra nhé.
Trân trọng cám ơn!