Bên phân hệ bán hàng của Misa có hỗ trợ bán hàng theo seri vé không ạ

nghiaa

Bên mình kinh doanh xe bus bán vé chốt theo số serri và mệnh giá tiền, khi lập chứng từ bán hàng mình muốn số seri hôm trước tự nhẩy sang hôm sau có được không?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Bên mình kinh doanh xe bus bán vé chốt theo số serri và mệnh giá tiền, khi lập chứng từ bán hàng mình muốn số seri hôm trước tự nhẩy sang hôm sau có được không?
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị có thể theo dõi theo mã quy cách trên Phần mềm là số seri và mệnh giá tiền.
Khi xuất bán vé anh/chị có thể theo dõi được số tồn của các loại vé này.
Để theo dõi mã quy cách anh/chị tham khảo hướng dẫn Tại đây.
Trân trọng cám ơn!

nghiaa

À thêm nữa khi nhập số seri còn lại của tập vé thì trên chứng từ bán hàng sẽ tự trừ số lượng vé xuất ra trong ngày và nhân với giá tiền mặc định được không nhỷ?

nghiaa

bạn có thể làm giúp mình xem chứng từ bán hàng ví dụ như có 1 quyển vé 10 000đ, số seri đầu là 0012 đến tối nộp về là 0022, mình chỉ cần nhập số seri 0022 là sẽ ra số vé bán được là 11 và X giá tiền thành 110 000 được không ạ? gửi video vào [email protected] giúp mình nhé. cảm ơn rất nhiều

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
bạn có thể làm giúp mình xem chứng từ bán hàng ví dụ như có 1 quyển vé 10 000đ, số seri đầu là 0012 đến tối nộp về là 0022, mình chỉ cần nhập số seri 0022 là sẽ ra số vé bán được là 11 và X giá tiền thành 110 000 được không ạ? gửi video vào [email protected] giúp mình nhé. cảm ơn rất nhiều
Thưa Quý khách hàng
Hiện tại khi anh/chị xuất bán theo số seri anh/chị tiến hành F6 để chọn tương ứng.
Ví dụ hôm nay anh/chị xuất bán từ số 12 đến số 22 thì trên chứng từ bán hàng anh/chị ấn F6 để xuất mã quy cách từ 12 đến 22 Phần mềm sẽ hiểu tồn số vé còn lại là bao nhiêu nhé.
Hoặc trước đó anh/chị đã xuất bán hết từ số 12 đến 22 đến tối anh/chị thu hồi số vé còn lại về anh/chị có thể làm hàng bán trả lại để nhập kho theo mã quy cách lại nhé.
Trân trọng cám ơn!