các bước nhập phần mềm về tiền gửi bên Đảng uy

Thảo luận trong 'MISA Bamboo.NET 2019' bắt đầu bởi Nguyet85, 15/5/19.

1. Nguyet85

Nguyet85 New Member

ad giúp mình các bước làm từ lệnh chi đến rút tiền mặt và chi tiền từ tài khoản Đảng ủy với.

2. Trương Hạnh

Trương Hạnh Moderator Thành viên BQT

Thưa quý khách hàng!
    Anh/chị vui lòng cho biết khoản thu này cấp bằng hình thức nào? Tiền này là ai cấp cho mình và cần lên các báo cáo gì ạ ?
    Trân trọng!

3. Nguyet85

Nguyet85 New Member

bạn ơi, lệnh chi từ nguồn ngân sách chuyển sang TK tiền gửi.

4. Phạm Thị Mai MISA

Phạm Thị Mai MISA Member Nhân viên MISA

Chào bạn!
    Bạn cho mình hỏi nghiệp vụ của bạn có phải là lấy tiền từ tài khoản dự toán, chuyển sang tài khoản tiền gửi tại kho bạc, sau đó rút tiền từ tài khoản tiền gửi này về chi hoạt động tại xã đúng không?

5. Nguyet85

Nguyet85 New Member

Vầng đúng rồi ạ. ADD giúp mình các bước trên Misa với

6. Phạm Thị Mai MISA

Phạm Thị Mai MISA Member Nhân viên MISA

Chào bạn!
    Bạn làm theo các bước sau nhé:
    - Bước 1: Vào nghiệp vụ/Tiền gửi/Chuyển tiền nội bộ/ Nhấn Thêm sau đó điền đầy đủ thông tin trên chứng từ, hạch toán Nợ TK 1128 / Có TK 1121. ==> Cất
    - Bước 2:
    + Nếu chi từ TK tiền gửi, vào Nghiệp vụ/Tiền gửi/Chi tiền gửi/Nhấn Thêm để thêm mới chứng từ rồi hạch toán Nợ TK 8142/ Có TK 1128.
    ==> Cất.
    + Nếu rút tiền mặt từ TK tiền gửi về chi, vào Nghiệp vụ/Tiền mặt/Phiếu thu, nhấn Thêm và hạch toán Nợ TK 1111/ Có TK 1128 ==> Cất. Lúc nào chi thì vào Nghiệp vụ/Tiền mặt/Phiếu chi, nhấn Thêm và hạch toán Nợ TK 8142/ Có TK 1111 ==> Cất.

Chúc bạn thành công!

Bài viết liên quan: các bước
Diễn đàn Tiêu đề Date
MISA Bamboo.NET 2019 Hướng dẫn các quy trình sử dụng trên dịch vụ công trực tuyến KBNN (DVC) 22/4/19
MISA Bamboo.NET 2019 Biểu mẫu các loại sổ theo tt107 10/12/18