Cách copy dữ liệu mã công trình từ dữ liệu này sang dữ liệu khác

phuong_bear

Chào MISA,
Em đang nhập 2 dữ liệu kế toán và có 1 dữ liệu (Dữ liệu A) em đã đổi tên mã công trình (Sản phẩm cty). Ví dụ từ công trình tên A, công trình tên B.... em đã đổi lại thành các mã như P1, P2, P3 và cũng thêm mới 1 số công trình khác (P5, P6......) để dễ theo dõi hơn. Về bản chất thì vẫn là các công trình đó.
Tuy nhiên ở 1 dữ liêu khác (Dữ liệu B) thì em chưa kịp đổi tên và cũng chưa kịp thêm mới, bây giờ em muốn cập nhật ở dữ liệu đó có mã và tên công trình giống hệt ở dữ liệu A thì làm ntn ạ? Nếu làm thủ công là đổi mã và đổi tên cho giống hệt thì khá mất thời gian ạ. Với cả về sau có nhiều khi em sẽ copy chứng từ giữa các dữ liệu với nhau nên nếu ko trùng thì sau cứ phải xóa tên công trình k bị trùng và sửa lại theo dữ liệu đc nhập khẩu ạ?

Bây giờ em muốn copy mã công trình từ dữ liệu A sang dữ liệu B sao cho khi nhập khẩu dữ liệu từ A sang B hay ngược lại thì các mã công trình nằm trong các dữ liệu đó sẽ trùng khớp luôn và k bị thêm mới nữa ạ

Anh/chị tư vấn hộ em với ạ, em cảm ơn nhiều!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

phuong_bear

Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng thực hiện sao lưu 2 dữ liệu kế toán A, B.
Sau đó ở dữ liệu A thực hiện xuất khẩu danh mục mã công trình ra excel và nhập khẩu vào dữ liệu B theo hướng dẫn nhé: http://help.misasme2017.misa.vn/html_11200000.htm
View attachment 3474
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!
Mình đã làm theo nhưng các mã công trình vẫn bị thêm mới, ko được tự động gộp vào thành 1 mã công trình có tên giống như P1, P2...., tại trước kia mình có cập nhật danh mục dữ liệu giữa 2 dữ liệu với nhau sau đó tại dữ liệu B mình đổi tên thành các mã P1, P2 nên sau đó khi nhập khẩu các chứng từ thì mã công trình nằm trong các chứng từ đó dc tự động đổi tên cho đúng với tên trong danh mục của DL đó.
Bây giờ khi cập nhật vẫn phải dùng thao tác thủ công là sửa lại mã công trình mới trong từng chứng từ đã lập ah bạn, xong lại xóa mã cũ đi ạ?
Có cách khác ko bạn, cách này mình cũng nghĩ ra từ trc rùi nên mới lên đây hỏi mà

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách!
Hiện tại mình không cập nhật được mã Công trình sang mã mới bằng nhập khẩu.
Quý khách sửa trực tiếp mã trên danh mục giúp MISA nhé.
Trân trọng cảm ơn!