cách 'không hiển thị tên người nhận tiền' khi in phiếu chi

Thảo luận trong 'MISA Mimosa.NET 2019' bắt đầu bởi Minhphuc02, 30/5/19.

1. Minhphuc02

Minhphuc02 New Member

Chào A/C !.... cho mình hỏi...Trong phiếu chi, chỗ tên người nhận tiền, mình muốn họ ký rồi tự viết tên của họ vào . Vậy A/C có thể giúp mình 'cách không hiển thị tên người nhận tiền khi in phiếu chi' ra không ạ....

2. Phạm Thùy Nga

Phạm Thùy Nga Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Thưa anh/Chị
    Anh chị mở phiếu lên/ vào sửa mẫu/ Tìm đến phần tên của người ký (thẳng danh: Tên người nhận xuống)/ Tích chuột vào và chọn Delete trên bàn phím máy tính để xóa đi nhé
    Trước khi thao tác, anh/chị tích vào File/ chọn Save as để lưu mẫu nhé

3. Minhphuc02

Minhphuc02 New Member

Mình vào sữa mẫu/ ấn vào chỗ 'tên người nhận tiền'-> xuất hiện hộp thoại-> xóa dòng ' tên người nhận tiền' trong hộp thoại -> ấn đồng ý/ vào flie -> ấn cất/ tắt nút X màu đỏ bên góc phải màn hình-----> xuất hiện lại trang cần in ban đầu.
    Kết quả: không có gì thay đổi, vẫn hiện tên người nhận tiền.
    Mình làm vậy có sai gì k ạ. vì vẫn k có kết quả.....A/C hướng dẫn mình với ạ! :(

4. Minhphuc02

Minhphuc02 New Member

Vấn đề thứ 2 là trên phiếu chi..... khoản cách để ký là quá ngắn......A/C có thể giúp mình chỉnh được k ạ....

5. Trương Hạnh

Trương Hạnh Moderator Thành viên BQT

Thưa Quý khách hàng!
    Để Thu nhỏ hoặc giãn độ rộng chân chữ ký anh/chị xem vicdeo hướng dẫn chỉnh sửa sau:
    Trân trọng!

Bài viết liên quan: cách 'không
Diễn đàn Tiêu đề Date
MISA Mimosa.NET 2019 Cách hạch toán thuế tài nguyên theo từng lần phát sinh 5/11/19
MISA Mimosa.NET 2019 Cách thanh toán tạm ứng công tác phí 13/8/19
MISA Mimosa.NET 2019 hạch toán nguồn cải cách tiền lương từ giao dự toán được giao 2/4/19
MISA Mimosa.NET 2019 Cách hạch toán chi phí đề tài dự án 8/1/19
MISA Mimosa.NET 2019 Hướng dẫn cách Tạo dữ liệu mới cho kỳ kế toán năm 2019 28/12/18