cách thêm tài khoản chi tiết

MTHUY

Anh chị cho em hỏi là ,em đang dùng gói misa standard ,trong bảng hệ thông tài khoản của em không có tài khoản 627 .mà em có thêm tài khoản 6277 vào mà sao không được ạ.misa báo tài khoản không hợp lệ.vậy em phải làm như thế nào. rất mong anh chị giúp em với.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trương Hạnh

Well-Known Member
Anh chị cho em hỏi là ,em đang dùng gói misa standard ,trong bảng hệ thông tài khoản của em không có tài khoản 627 .mà em có thêm tài khoản 6277 vào mà sao không được ạ.misa báo tài khoản không hợp lệ.vậy em phải làm như thế nào. rất mong anh chị giúp em với.
Thưa Quý khách hàng!
anh/chị vào Tệp\thông tin dữ liệu kiểm tra đang sử dụng chế độ kế toán TT133 hay TT200 ạ
  • Nếu là TT133 thì không có hệ thống TK 621, 622, 623, anh/chị tự thêm vào sẽ không đúng ạ
  • Nếu anh/chị sử dụng TT200 nhưng tạo nhầm dữ liệu kế toán TT133 thi xử lý như sau:
    • Trường hợp 1: Dữ liệu mới tạo chưa có hạch toán nhiều=> xóa đi tạo dữ liệu mới chọn đúng chế độ kế toán TT200
    • Trường hợp 2: Dữ liệu đã phát sinh nhiều không muốn làm lại từ đầu=> Để chuyển dữ liệu từ Thông tư TT200 sang TT133 và ngược lại, anh/chị xem hướng dẫn sau: http://bit.ly/2JGud5C
Trân trọng!

MTHUY

Cty em áp dụng TT133 . cho em hỏi là hàng tháng cty trả tiền thuê xuong để sản xuất, có phát sinh tiền điện, phí xử lý nước thải,vậy em sẽ định khoản chi phí này như thế nào ạ.

Trương Hạnh

Well-Known Member
Cty em áp dụng TT133 . cho em hỏi là hàng tháng cty trả tiền thuê xuong để sản xuất, có phát sinh tiền điện, phí xử lý nước thải,vậy em sẽ định khoản chi phí này như thế nào ạ.
Thưa Quý khách hàng!
  • Nếu chỉ là các chi phí thông thường thì hạch toán Nợ 642
Trân trọng!