Cách theo dõi hợp đồng trong Misa 2017

Chào các bạn,
Hiện tại bên tôi đang sử dụng Misa SME 2017 tôi có vài thắc mắc mong mọi người chỉ giúp:

1. Cách quản lý thanh toán cho từng hợp đồng: Ví dụ cty tôi đã thanh toán 30% cho đối tác rồi, làm thế nào để theo dõi số tiền còn lại phải thanh toán cho họ? Tương tự như vậy với hợp đồng bán.

2. Cách gán hợp đồng đầu vào với hợp đồng đầu ra: Ví dụ tôi nhập hàng từ cty B, C, D cho khách hàng A, làm sao để nhận biết mặt hàng nào mua để bán cho hợp đồng với khách hàng A?

3. Có cách nào kiểm soát được khối lượng vật tư còn phải giao cho khách hàng ko?

Mong các bạn chỉ giáo!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trương Hạnh

Well-Known Member
Chào các bạn,
Hiện tại bên tôi đang sử dụng Misa SME 2017 tôi có vài thắc mắc mong mọi người chỉ giúp:

1. Cách quản lý thanh toán cho từng hợp đồng: Ví dụ cty tôi đã thanh toán 30% cho đối tác rồi, làm thế nào để theo dõi số tiền còn lại phải thanh toán cho họ? Tương tự như vậy với hợp đồng bán.

2. Cách gán hợp đồng đầu vào với hợp đồng đầu ra: Ví dụ tôi nhập hàng từ cty B, C, D cho khách hàng A, làm sao để nhận biết mặt hàng nào mua để bán cho hợp đồng với khách hàng A?

3. Có cách nào kiểm soát được khối lượng vật tư còn phải giao cho khách hàng ko?

Mong các bạn chỉ giáo!
Thưa Quý khách hàng!
MISA xin trả lời vấn đề này như sau:
1. Theo dõi công nợ cho từng hợp đồng: anh/chị vào báo cáo\bán hàng\tổng hợp công nợ phải thu hoặc chi tiết công nợ phải thu\thống kê theo hợp đồng để xem đã thanh toán bao nhiêu và còn lại bao nhiêu

2. Hiện tại phần mềm chưa gán được các hợp đồng bán và hợp đồng ra ạ

3. Anh/Chị vào báo cáo\hợp đồng\tình hình thực hiện hợp đồng bán để xem số lượng đã giao và còn lại
Trân trọng!

Ngọc Son

Xin chào,
Mình có chút thắc mắc khi theo dõi hợp đồng bán mong giải đáp
Bên mình có 1 Hợp đồng dịch vụ đã xuất hóa đơn ghi nhận doanh thu vào tháng 5/2019 và cũng đã khai thuế & nộp thuế.
Nhưng do Hóa đơn viết sai số tiền nên đã xuất hóa đơn khác vào tháng 6/2019. Công ty mình đã làm tk bổ sung, hạch toán giảm doanh thu, giảm thuế phải nộp. Mình đã hạch toán và chọn Hợp đồng. Nhưng khi vào phần hợp đồng thì không thấy phần thể hiện giảm trừ doanh thu.
Xin hỏi làm cách nào để theo dõi phần đó ạ,
Xin cảm ơn,

Trương Hạnh

Well-Known Member
Xin chào,
Mình có chút thắc mắc khi theo dõi hợp đồng bán mong giải đáp
Bên mình có 1 Hợp đồng dịch vụ đã xuất hóa đơn ghi nhận doanh thu vào tháng 5/2019 và cũng đã khai thuế & nộp thuế.
Nhưng do Hóa đơn viết sai số tiền nên đã xuất hóa đơn khác vào tháng 6/2019. Công ty mình đã làm tk bổ sung, hạch toán giảm doanh thu, giảm thuế phải nộp. Mình đã hạch toán và chọn Hợp đồng. Nhưng khi vào phần hợp đồng thì không thấy phần thể hiện giảm trừ doanh thu.
Xin hỏi làm cách nào để theo dõi phần đó ạ,
Xin cảm ơn,
Thưa Quý khách hàng!
Anh/Chị vào phần nào mà thấy giá trị hợp đồng không giảm ạ, vui lòng chụp màn hình và đính kèm lên bài viết giúp em nhé
Trân trọng!