cách tính giá thành dịch vụ theo hợp đồng

nguyet pham

bên công ty mình làm về mảng dịch vụ truyền thông, bây giờ mình muốn tính giá thành dịch vụ theo từng hợp đồng thì phải làm như thế nào, add hướng dẫn giúp mình với, mình gọi tổng đài từ sáng tới giờ phải hơn chục cuộc rồi nhưng vẫn ko gặp được tổng đài viên?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Lê Thị Hoài Thương

Moderator
Thành viên BQT
bên công ty mình làm về mảng dịch vụ truyền thông, bây giờ mình muốn tính giá thành dịch vụ theo từng hợp đồng thì phải làm như thế nào, add hướng dẫn giúp mình với, mình gọi tổng đài từ sáng tới giờ phải hơn chục cuộc rồi nhưng vẫn ko gặp được tổng đài viên?
kính thưa quý khách hàng!
Anh chị vui lòng tham khảo tính giá thành theo hướng dẫn tại đây
Hoặc xem video phần 1 hướng dẫn tại đây
phần 2 tại đây
trân trọng cảm ơn!

nguyet pham

kính thưa quý khách hàng!
Anh chị vui lòng tham khảo tính giá thành theo hướng dẫn tại đây
Hoặc xem video phần 1 hướng dẫn tại đây
phần 2 tại đây
trân trọng cảm ơn!
mình đã khai báo dịch vụ cho hợp đồng đó, nhưng khi hạch toán các chi phí phát sinh cho dịch vụ vào tk 154 lúc vào chọn kỳ tính giá thành nó lại không nhảy ra giá trị tiền? mình đang không rõ mình có làm nhầm lẫn bước nào ko? bạn hướng dẫn chi tiết giupws mình với

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
mình đã khai báo dịch vụ cho hợp đồng đó, nhưng khi hạch toán các chi phí phát sinh cho dịch vụ vào tk 154 lúc vào chọn kỳ tính giá thành nó lại không nhảy ra giá trị tiền? mình đang không rõ mình có làm nhầm lẫn bước nào ko? bạn hướng dẫn chi tiết giupws mình với
Thưa chị,
Chị vào Tệp/ Thông tin dữ liệu/ Xem chị đang sử dụng thông tư nào ạ?
Nếu chị muốn tính giá thành chỉ mang tính chất là dịch vụ và không theo tạo hợp đồng và lập hợp đồng bán trên phần mềm, chị tính giá thành theo công trình giúp em. Link hướng dẫn Tại đây (Chú ý: chị chọn đúng TT chị đang áp dụng để xem nhé!)
Nếu chị muốn tính giá thành cho hợp đồng và có lập hợp đồng bán trên phần mềm để theo dõi, chị tham khảo cách tính giá thành theo hợp đồng giúp em. Link hướng dẫn Tại đây (Chú ý: chị chọn đúng TT chị đang áp dụng để xem nhé!)
Trân trọng cảm ơn!