Cách xem Sổ công cụ dụng cụ

Nguyễn Mai Hương

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
SỔ CÔNG CỤ DỤNG CỤ KHÔNG CÓ SỐ LIỆU

Sổ công cụ dụng cụ chỉ có số liệu khi anh/chị có số dư công cụ dụng cụ đầu kỳ hoặc ghi tăng CCDC trong kỳ.
Nếu bên mình có CCDC từ năm trước chuyển sang hoặc có ghi tăng CCDC trong kỳ mà đang không lên sổ, anh/chị kiểm tra lại số liệu đã nhập đầy đủ số liệu chưa, nếu chưa có thì nhập bổ sung nhé.

* Số dư đầu kỳ CCDC từ năm trước chuyển sang
Anh/Chị vào Nghiệp vụ/ Nhập CCDC ban đầu.

Nếu đơn vị có CCDC từ năm trước chuyển sang mà số dư ở đây chưa có, anh/chị bấm Nhập/ Chọn phòng ban, nhập Số lượng tồn và giá trị tồn nhé.

* Ghi tăng CCDC trong kỳ
Anh/Chị vào Ghi tăng/ Danh sách ghi tăng.
Nếu đơn vị có CCDC ghi tăng trong kỳ mà trong danh sách chưa thấy có, anh/chị cần thực hiện ghi tăng mới lên được sổ CCDC nhé.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest

Trang10290

Thưa anh/chị
Đơn vị dùng MISA SME hay MISAMIMOSA 2019 đơn vị nêu rõ để em HD nhé, nếu là MISA MIMOSA muốn khai báo CCDC Đầu kỳ Thì xem hd sau:http://help.mimosa2019.misa.vn/inde...an_dau_sodutk_chi_tiet_theo_loai_quy_ccdc.htm
Với SME: http://help.sme2019.misa.vn/html_18010000.htm
bên mình dùng SME 2020,CCDC này đã phân bổ hết,bên mình muốn ghi tăng vào sổ CCDC để theo dõi mà ko phân bổ b ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
bên mình dùng SME 2020,CCDC này đã phân bổ hết,bên mình muốn ghi tăng vào sổ CCDC để theo dõi mà ko phân bổ b ạ
Thưa anh/chị
Vậy đơn vị vào phần nhập ccdc đầu kỳ khai báo mã với thông tin thôi nhé, khai báo số đã khấu hao nếu hết thì PM tự tính được mà k phân bổ nhé

Trang10290

Thưa anh/chị
Vậy đơn vị vào phần nhập ccdc đầu kỳ khai báo mã với thông tin thôi nhé, khai báo số đã khấu hao nếu hết thì PM tự tính được mà k phân bổ nhé
Mình vào khai báo CCDC đầu kỳ nhưng phần mềm báo bên mình đã khóa sổ CCDC

Đính kèm