Cài đặt 2 phần mềm Misa 2019 và 2017

tiano2212

Hi anh chị,
Hiện tại em đang dùng PM Misa 2017, và muốn cài lên PM Misa 2019 để tham khảo,nhưng khi cài đặt thì em thấy PM 2017 bị mất, và cài đặt PM misa 2019 mất khá nhiều thời gian, vậy đó là lỗi gì vậy? Có thể cài đặt sử dụng song song 2 PM được không?
Xin cám ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Hi anh chị,
Hiện tại em đang dùng PM Misa 2017, và muốn cài lên PM Misa 2019 để tham khảo,nhưng khi cài đặt thì em thấy PM 2017 bị mất, và cài đặt PM misa 2019 mất khá nhiều thời gian, vậy đó là lỗi gì vậy? Có thể cài đặt sử dụng song song 2 PM được không?
Xin cám ơn
Thưa anh/chị
Anh/chị có thể cài song song 2 PM được nhé và việc cài 2019 mất nhiều thời gian có thể do trong quá trình cài đã có SQL sẵn của phần mềm 2017 rồi nên chạy cài đặt lâu, chứ không lỗi gì đâu nhé .
Anh/Chị thực hiện theo các bước sau để tải lại bộ cài cũ MISA SME.NET 2017 ( nếu muốn sử dụng song song 2 bộ cài)
  • Bước 1: Tải bộ cài mới nhất, hoặc tìm bộ cài Phần mềm cũ anh/chị muốn cập nhật TẠI ĐÂY
  • Bước 2: Thực hiện copy vào thư mục chứa bộ cài, giải nén và lấy biểu tượng MISA theo hướng dẫn TẠI ĐÂY
  • Bước 3: Thực hiện đăng ký GPSD, Nếu chưa có giấy phép có thể Mail lên [email protected] để Nhân viên gửi giấy phép theo yêu cầu
  • Bước 4: Phục hồi dữ liệu cũ, theo hướng dẫn TẠI ĐÂY
    Trân trọng!

hongle

Vậy khi tải 2019 về sẽ tự động bị đè lên 2017, và mình phải lấy lại dữ liệu cũ ( 2017)phải không. Do mình có 2 cty dùng 2 phiên bản khác nhau

Thưa chị, trường hợp mình muốn cài 2 phần mềm trên máy mình thực hiện cài phần mềm sme 2017 như bình thường ạ. Còn sme 2019 mình thực hiện tải bộ cài sau đó giải nén và thực hiện vào bin/ kích chuột phải và biểu tượng phần mềm chọn sendto desktop là được ạ!

hongle

Thưa chị, trường hợp mình muốn cài 2 phần mềm trên máy mình thực hiện cài phần mềm sme 2017 như bình thường ạ. Còn sme 2019 mình thực hiện tải bộ cài sau đó giải nén và thực hiện vào bin/ kích chuột phải và biểu tượng phần mềm chọn sendto desktop là được ạ!
Máy mình đang dùng 2017 rồi. Mình chỉ muốn hỏi là tải thêm 2019 về thì misa2017 có bị ảnh hưởng gì không thôi.