Chi tiết dở dang đầu kỳ công trình thi công

mrahn_184

Member
Dear các bạn tư vấn viên MISA,
DN tôi là DN xây lắp và hiện tại đang sử dụng phần mềm MISA 2019 để phục vụ công tác kế toán.
Cho tôi hỏi, ở "Báo cáo tổng hợp lãi lỗ theo công trình" có cột "Dở dang đầu kỳ". Vậy nếu muốn xem chi tiết "Dở dang đầu kỳ" này bao gồm những loại chi phí nào thì thao tác như thế nào?
Lấy ví dụ cụ thể:
Ở file ảnh dưới đây, dòng đầu tiên của cột "Dở dang đầu kỳ" là 88.541.820.
Tôi muốn xem chi tiết đối với con số 88.541.820 này, chi phí vật tư 621 là bao nhiêu, chi phí nhân công 622 là bao nhiêu, chi phí sản xuất chung 627 là bao nhiêu thì thao tác như thế nào?
Rất mong nhận được hỗ trợ từ các bạn.
Xin cảm ơn.

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
DN tôi là DN xây lắp và hiện tại đang sử dụng phần mềm MISA 2019 để phục vụ công tác kế toán.
Cho tôi hỏi, ở "Báo cáo tổng hợp lãi lỗ theo công trình" có cột "Dở dang đầu kỳ". Vậy nếu muốn xem chi tiết "Dở dang đầu kỳ" này bao gồm những loại chi phí nào thì thao tác như thế nào?
Lấy ví dụ cụ thể:
Ở file ảnh dưới đây, dòng đầu tiên của cột "Dở dang đầu kỳ" là 88.541.820.
Tôi muốn xem chi tiết đối với con số 88.541.820 này, chi phí vật tư 621 là bao nhiêu, chi phí nhân công 622 là bao nhiêu, chi phí sản xuất chung 627 là bao nhiêu thì thao tác như thế nào?
Rất mong nhận được hỗ trợ từ các bạn.
Xin cảm ơn.
Thưa anh/chị
Theo nguyên tắc TT200 khi tính gia thành số cuối kỳ TK 621,622,627 phải hết số dư, nếu đơn vị muốn xem chi tiết từng TK có thể vào BC/GIÁ THÀNH/Tổng hợp CP SXKD để xem các tk này để xem nhé

Thucpham

Nhờ các bạn hướng dẫn mình với. Mình vào số dư đầu kỳ, nhưng đến khi vào báo cáo lãi lỗ công trình xem thì không thấy hiện số dư dở dang đầu kỳ. Rất mong các bạn hướng dẫn.
Xin cảm ơn !

Trương Hạnh

Well-Known Member
Nhờ các bạn hướng dẫn mình với. Mình vào số dư đầu kỳ, nhưng đến khi vào báo cáo lãi lỗ công trình xem thì không thấy hiện số dư dở dang đầu kỳ. Rất mong các bạn hướng dẫn.
Xin cảm ơn !
View attachment 18682
View attachment 18683
Thưa Quý khách hàng!
Anh chị vào tab chi phí dở dang và nhập thêm vào mục công trình ạ
Tk 154 cũng không nên tách tiết khoản như vậy vì khi tính gía thành sẽ không đảm bảo được tính đúng đắn ạ
Trân trọng