chủ đề về xây dựng văn phòng công ty

duy nhất

xin chào cả nhà, mình là 1 kế toán mới, nên muốn nhờ diễn đàn cùng anh chị em chỉ giúp e về vần đề của công ty em ạ.

công ty e đang xây dựng văn phòng công ty có hóa đơn vật liệu và các vật tư xây dựng khác mà e không biết phải hạch toán thế nào cho phải ạ. mong anh chị e có ai biết chỉ giúp e với ạ. em xin cảm ơn nhiều. !!!!!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
xin chào cả nhà, mình là 1 kế toán mới, nên muốn nhờ diễn đàn cùng anh chị em chỉ giúp e về vần đề của công ty em ạ.

công ty e đang xây dựng văn phòng công ty có hóa đơn vật liệu và các vật tư xây dựng khác mà e không biết phải hạch toán thế nào cho phải ạ. mong anh chị e có ai biết chỉ giúp e với ạ. em xin cảm ơn nhiều. !!!!!
Thưa anh/chị
đơn vị tham khảo tài liệu sau thử nhé:

H

Hiền Vương - MISA

Guest
phần tham khảo trên giành cho cty xây dựng mà bạn. mình cần hỗ trợ là công ty mình thuê nhân công và mua vật liệu tại các cưa hàng về xây dựng văn phòng của công ty mình ấy
Thưa anh/chị
vậy đơn vị có tính giá thành không ạ?nếu có thì tập hợp chi phí rồi tính tương tự như tính giá thành công trình theo HD sau :http://help.sme2019.misa.vn/giathanh_congtrinh_vuviec.htm