Chuyển số dư

Thảo luận trong 'MISA SME.NET 2017' bắt đầu bởi Ánh Tuyết 05, 31/3/18.

1. Ánh Tuyết 05

Ánh Tuyết 05 New Member

Cho em hỏi, em muốn chuyển số dư cuối kỳ 2017 sang số dư đầu kỳ 2018 thì phải làm thế nào ạ, em có tham khảo trên google nhưng không hiểu, đi học lâu quá rồi nhưng không áp dụng nên em không nhớ

Thư Sún thích bài này.
  2. Hồ Thị Trang_MISA

Hồ Thị Trang_MISA Moderator Nhân viên MISA

Thưa quý khách hàng,
    Nếu dữ liệu 2018 bây giờ quý khách hàng sẽ tạo và chuyển số dư, danh mục 2017 sang thì quý khách hàng vui lòng tham khảo hướng dẫn: http://help.misasme2017.misa.vn/tao_moi_du_lieu_tu_nam_truoc.htm
    Nếu dữ liệu 2018 quý khách hàng đang làm việc độc lập với 2017 thì quý khách hàng tham khảo theo hướng dẫn: https://forum.misa.com.vn/threads/p...rong-truong-hop-da-tach-du-lieu-truoc-do.205/
    Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

3. Thư Sún

Thư Sún New Member

Các chế ơi cứu em vơi :( em là đơn vị mới dùng MIsa. phần dự toán năm trc chuyển sang em nhập vào số dư đầu kỳ sao toàn ra dự toán âm là tnao ạ :(

Các file đính kèm:

4. Hồ Thị Trang_MISA

Thưa quý khách hàng,
    Quý khách hàng vui lòng gửi cho MISA xin ID và Pass của phần mềm Ultraview cùng link forum này gửi kèm vào địa chỉ email support@misa.com.vn để MISA hỗ trợ nhé.
    P/S: Nếu vướng mắc sản phẩm MISA SME.NET 2017 quý khách hàng có thể trao đổi vướng mắc tại link Chatbot: https://www.facebook.com/messages/t/MISA.SME

5. Ánh Tuyết 05

Ánh Tuyết 05 New Member

Chị ơi cho em hỏi, khi mình chuyển số dư qua năm 2018, em chưa khóa sô năm 2017 mình chuyển được có sao ko chị, em ko nhơ là em khóa sổ kỳ kế toan 2017 chưa, nhưng em chuyển qua 2018 thì thành công đó chị

Bùi Quang Huy thích bài này.
  6. Hồ Thị Trang_MISA

Thưa quý khách hàng,
    Không khóa sổ đơn vị vẫn có thể chuyển số dư sang 2018 bình thường nhé.

7. phuongdung_2010

phuongdung_2010 New Member

Misa ơi cho mình hỏi với, 2017 cty ko làm việc trên phần mềm, 2018 mới bắt đầu thực hiện. Mình nhập số dư đầu kì vào rồi. tài khoản 154 của mình đang dư hơn 1 tỉ ở 1 công trình A. Đầu năm 2018 mình xuất hoá đơn ctrinh A đó, nhưng k biết làm cách nào để số dư hơn 1 tỉ vào giá thành công trình trên Misa. Hướng dẫn mình với. Mình cảm ơn Misa !

8. Nguyễn Thị Ngọc

Nguyễn Thị Ngọc Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Thưa Quý khách hàng
    Anh/chị vào nghiệp vụ\nhập số dư ban đầu\qua tab chi phí dở dang\Anh/chị tiến hành khai báo thông tin tại đây nhé.
    Trân trọng cám ơn!

9. phuongdung_2010

phuongdung_2010 New Member

Cam on Mi sa nhe! Minh da lam duoc r ^^

Nguyễn Thị Ngọc thích bài này.
  10. DUNGBRVT

DUNGBRVT Member

Năm 2019 có một số nguyên vật liệu mình đưa vào TK156 (kho HH). Nhưng sang 2020 muốn đưa NVL đó vào TK 1522 (Kho NVL). misa hướng dẫn mình cách chuyển số liệu đầu năm 2020 nha. mình tính giá XK theo pp BQTThoi

11. Vũ Văn Tiến

Vũ Văn Tiến Administrator Nhân viên MISA

Chào chị,
    Nếu dữ liệu của chị đang làm tách riêng dữ liệu 2020 ra 1 file kế toán riêng thì chỉ cần vào Nghiệp vụ/Nhập số dư bán đầu/Tồn kho vật tư hàng hoá để sửa lại số dư hoặc đầu năm 2020 làm chứng từ chuyển kho.
    Trường hợp là dữ liệu liên năm từ 2019 thì sẽ làm chứng từ chuyển kho.
    Em cảm ơn!

12. DUNGBRVT

DUNGBRVT Member

Vậy các chi tiết từng loại NVL thì xử lý sao ạ!

13. Vũ Văn Tiến

Vũ Văn Tiến Administrator Nhân viên MISA

Chào chị,
    Chị làm theo từng bước này nhé:
    Nghiệp vụ/Nhập số dư bán đầu/Tồn kho vật tư hàng hoá, sau đó chọn kho và nhập lại số dư cho đúng nhé.
    http://help.misasme2017.misa.vn/html_27060100.htm
    Chị làm vướng ở bước nào có thể chụp hình lại bên em hướng dẫn thêm.
    Em cảm ơn!

14. DUNGBRVT

DUNGBRVT Member

Phiền e quá, nhưng c vẫn chưa làm được>
    Vậy nhé, để c nói lại. Năm 2019 bên c có mua các lại bao, thùng carton để đóng gói TP. c cho vào tk156 (kho HH). sang năm 2020 c muốn chuyển toàn bộ số liệu này qua Tk1522(kho NVL). nghĩa là SDCK năm 2019 đang ở tk156, c muốn chuyển sang tk1522 SDDK 2020. số dư thì vào nghiệ vụ/nhập sdu/kho vtu,hh... còn chuyển tk 156 sang 1522 thì làm sao?

15. Hiền Vương - MISA

Hiền Vương - MISA Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Thưa chị
    Sau khi nhập bên tồn kho chi tiết xong,Chị qua bên chỗ số dư TK chị nhập số tổng giá trị cho Tk 152 là được thôi ạ?
    upload_2020-2-17_8-58-12.

16. Phạm Nhàn

Phạm Nhàn New Member

Bạn ơi. mình tạo dữ liệu mới từ năm trc cho năm 2020, sau đó mình vào dữ liệu năm 2019 để kết xuất số dư. khi nhập khẩu dữ liệu vào 2020 thì hiện ra thông báo này. Mình bị sai ở đâu vậy?

Các file đính kèm:

17. Hiền Vương - MISA

Thưa anh/chị
    việc nhập xuất dữ liệu phải cùng năm tài chính, ví dụ dữ liệu bắt đầu 01.01.2019 thì phải nhập vào dữ liệu cũng có ngày 01.01.2019 mới được, còn nhập vào dữ liệu có năm 01.01.2020 thì không được ạ, trường hợp tạo dữ liệu mới từ năm trước cho năm 2020 thì PM đã lấy số dư cuối năm 2019 mang sang rồi ạ?
    Trân trọng

18. Phạm Nhàn

Phạm Nhàn New Member

Do em sửa số liệu trên dữ liệu 2019 nên số dư đầu kỳ năm 2020 k tự cập nhật được nên có sai lệch. em đã sửa số dư thủ công trên 2020 nhưng trên bảng cân đối kế toán và báo cáo kết quả kinh doanh vẫn không đúng. Vậy em làm thế nào để trên báo cáo cũng cập nhật số liệu đúng của năm 2019?

19. Hiền Vương - MISA

Thưa anh/chị
    Đơn vị xem video sau:

20. Phạm Nhàn

Phạm Nhàn New Member

trường hợp của bên em không áp dụng được hướng dẫn như trong video. Em cũng đã sửa thủ công nhưng k đc. điền 1 số thì nó nhảy lên số khác chị ạ.
    Bên chị có thể hỗ trợ em qua ultra k/ Em gọi điện lên tổng đài đều bận máy

Bài viết liên quan: Chuyển số
Diễn đàn Tiêu đề Date
MISA SME.NET 2017 TK CHI TIẾT 632 CÓ SỐ DƯ CÓ KHI CHƯA KẾT CHUYỂN CHI PHÍ 18/12/19
MISA SME.NET 2017 kết chuyển lại số dư cuối kỳ CCDC 11/10/19
MISA SME.NET 2017 SỐ DƯ ĐẦU KỲ NĂM TRƯỚC CHUYỂN SANG 28/3/19
MISA SME.NET 2017 Kết Chuyển Lại Số Dư Cuối Kỳ ( SDCK ) 21/1/19
MISA SME.NET 2017 Chuyển số dư 154 không chuyển theo công trình sản phẩm 27/12/18