Chuyển số dư

H

Hiền Vương - MISA

Guest
trường hợp của bên em không áp dụng được hướng dẫn như trong video. Em cũng đã sửa thủ công nhưng k đc. điền 1 số thì nó nhảy lên số khác chị ạ.
Bên chị có thể hỗ trợ em qua ultra k/ Em gọi điện lên tổng đài đều bận máy
Thưa anh/chị
đơn vị thao tác sửa thủ công như thế nào ạ? nhập không được hay bị sao ạ? đơn vị làm bước nào không được đơn vị chụp bên em hướng dẫn nhé
Trân trọng

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Phạm Nhàn

Thưa anh/chị
đơn vị thao tác sửa thủ công như thế nào ạ? nhập không được hay bị sao ạ? đơn vị làm bước nào không được đơn vị chụp bên em hướng dẫn nhé
Trân trọng
Em đã sửa đc rồi nhé.
Nhưng Trên báo cáo KQKD số liệu đầu kỳ không có, thì em làm cách nào nhập số liệu đc?

Đính kèm

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Em đã sửa đc rồi nhé.
Nhưng Trên báo cáo KQKD số liệu đầu kỳ không có, thì em làm cách nào nhập số liệu đc?
thưa anh/chị
Cột năm trước đang không có số liệu là do đơn vị đã tách riêng dữ liệu từng năm, số liệu cột này lấy theo số phát sinh của chứng từ do vậy số liệu kỳ trước phần mềm đang chưa lấy được.
Để có số liệu chị thực hiên theo Video sau https://youtu.be/0XaH79sRts4

DUNGBRVT

Member
Lúc trước mình đã chuyển số dư 2019 sang 2020. Nhưng bây giờ mình muốn chuyển lại tất cả số dư sang 2020 lại. Do mình có điều chỉnh nhiều bút toán hạch toán trong 2019. Misa hướng dẫn mình với nhé!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Lúc trước mình đã chuyển số dư 2019 sang 2020. Nhưng bây giờ mình muốn chuyển lại tất cả số dư sang 2020 lại. Do mình có điều chỉnh nhiều bút toán hạch toán trong 2019. Misa hướng dẫn mình với nhé!
Thưa anh/chị
Nếu đơn vị dùng MISA SME.NET 2019 hoặc MISA SME.NET 2020 R3 trở xuống, chị xem hướng dẫn https://youtu.be/GPRP_pwJLC8?t=122
- Nếu MISA SME.NET 2020 R4 trở lên, chị xem hướng dẫn sau: https://mily.vn/laylaisodu
Trân trọng

Trang Tyra

Misa xin hỗ trợ. Mình đang dùng Misa phiên bản 2020 và đang cần chuyển số dư của toàn bộ tất cả các tài khoản công nợ từ năm 2019 sang 2020. Vậy làm ơn hướng dẫn giúp tôi

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Misa xin hỗ trợ. Mình đang dùng Misa phiên bản 2020 và đang cần chuyển số dư của toàn bộ tất cả các tài khoản công nợ từ năm 2019 sang 2020. Vậy làm ơn hướng dẫn giúp tôi
Thưa anh/chị
Th này đơn vị làm theo HD
Nếu MISA SME.NET 2019 hoặc MISA SME.NET 2020 R3 trở xuống, chị xem hướng dẫn https://youtu.be/GPRP_pwJLC8?t=122
- Nếu MISA SME.NET 2020 R4 trở lên, chị xem hướng dẫn sau: https://mily.vn/laylaisodu
Th này chị chỉ lấy số dư công nợ nên chỉ cần xuất số dư công nợ ra thôi là được nhé
trân trọng

Trang Tyra

Nhờ misa hỗ trợ. Trong phần mềm tổng hợp công nợ tk 335 lên được bảng tổng hợp số dư phát sinh trong kỳ mà chỉ lên được sổ chi tiết 335. Như hình đính kèm. Nhờ Misa hỗ trợ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Nhờ misa hỗ trợ. Trong phần mềm tổng hợp công nợ tk 335 lên được bảng tổng hợp số dư phát sinh trong kỳ mà chỉ lên được sổ chi tiết 335. Như hình đính kèm. Nhờ Misa hỗ trợ
View attachment 10863
View attachment 10864
Thưa anh/chị
vậy Tk 335 đơn vị có chi tiết cho từng đối tượng không ạ?đơn vị phải có tick 335 theo dõi theo đối tượng và trên chứng từ phải chọn đày đủ đối tượng thì in BC công nợ mới lên nhé
trân trọng

Trang Tyra

Thưa anh/chị
vậy Tk 335 đơn vị có chi tiết cho từng đối tượng không ạ?đơn vị phải có tick 335 theo dõi theo đối tượng và trên chứng từ phải chọn đày đủ đối tượng thì in BC công nợ mới lên nhé
trân trọng
Chi tiết cho từng đối tượng năm 2019 thì vào phần nào để tích thêm vì hiện nay tk 335 vẫn để chi tiết . Misa xem cho hướng dẫn cụ thể

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chi tiết cho từng đối tượng năm 2019 thì vào phần nào để tích thêm vì hiện nay tk 335 vẫn để chi tiết . Misa xem cho hướng dẫn cụ thể
Thưa anh/chị
đơn vị phải vào danh mục/tài khoản/hệ thống TK tích 335 chi tiết theo đối tượng sau đó khi hạch toán chứng từ chọn chi tiết cho đối tượng thì in BC mới lên nhé

Bạn cho mình hỏi với ạ! Mình làm BCTC trên 1 hệ thống, tuy nhiên, khi mình lập BCTC năm 2019 thì số dư đầu của năm 2018 bị lệch, vậy mình phải làm sao để kiểm tra.
Cảm ơn bạn!

thuynhung

trường hợp của bên em không áp dụng được hướng dẫn như trong video. Em cũng đã sửa thủ công nhưng k đc. điền 1 số thì nó nhảy lên số khác chị ạ.
Chào bạn!
Bạn vui lòng gởi Ultra vào email [email protected] để được hỗ trợ nhé.
Trân trọng!

Hong Hoa

Phiền e quá, nhưng c vẫn chưa làm được>
Vậy nhé, để c nói lại. Năm 2019 bên c có mua các lại bao, thùng carton để đóng gói TP. c cho vào tk156 (kho HH). sang năm 2020 c muốn chuyển toàn bộ số liệu này qua Tk1522(kho NVL). nghĩa là SDCK năm 2019 đang ở tk156, c muốn chuyển sang tk1522 SDDK 2020. số dư thì vào nghiệ vụ/nhập sdu/kho vtu,hh... còn chuyển tk 156 sang 1522 thì làm sao?
Bạn đã chuyển được chưa, chia sẻ giúp mình với

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Thưa anh/chị
Trường hợp này phải xem trực tiếp trên PM, đơn vị có thể gửi mail về địa chỉ [email protected], hoặc tải app tổng đài mới MISA SUPPORT để gọi cho nhanh nhé chị, HD cài : http://bit.ly/2VG3gWe

Hong Hoa

Thưa chị
Sau khi nhập bên tồn kho chi tiết xong,Chị qua bên chỗ số dư TK chị nhập số tổng giá trị cho Tk 152 là được thôi ạ?
View attachment 10121
Bên mình năm 2019 mua hàng nhập toàn bộ hàng hóa vật tư vào tài khoản 156, năm nay 2020 mình muốn chuyển toàn bộ hàng hóa tồn đầu kỳ 2020 (đang là kho HH, tài khoản 156) sang kho nguyên vật liệu 152 thì phải làm như thế nào vậy bạn

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Bên mình năm 2019 mua hàng nhập toàn bộ hàng hóa vật tư vào tài khoản 156, năm nay 2020 mình muốn chuyển toàn bộ hàng hóa tồn đầu kỳ 2020 (đang là kho HH, tài khoản 156) sang kho nguyên vật liệu 152 thì phải làm như thế nào vậy bạn
Thưa anh/chị
Th này liên quan số dư đầu kỳ VTHH đơn vị phải xóa số dư tồn kho 156 đi nhập khẩu lại qua kho 152 thôi ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình muốn chuyển số phát sinh từ tháng 1-5/2020 từ 156 sang 152 có cách nào nhanh không bạn?
Thưa anh/chị
Nếu là chứng từ phát sinh thì đơn vị làm thao tác chuyển kho bên phân hệ kho nhé, và cái này đơn vị xác đinh chuyển SL bao nhiêu từ kho này qua kho kia thôi nhé, sau khi làm xong đơn vị tính lại giá XK nhé

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Tanbt

Thưa anh/chị
Đơn vị xem video sau:
mình cũng làm theo cách tạo data mới để lấy số dư đầu kỳ chuẩn, sau đó mình import toàn bộ số dư đầu kỳ này vào data dg làm việc. Mọi số dư đã khớp tuy nhiên rieng phần sổ theo doi CCDC thì mình ko thấy import sang.
Ad hdan mình khắc phục với ;((