Chuyển tiền nội bộ

Pham Quynh Dao

Dear anh chị

Bên cty em dùng tiền VND để mua USD, nhưng em ko biết làm sao trên phần mềm để 1121 và 1122 qua lại với nhau, bên em ko có mở TK ngoại tệ ạ. nên chỉ dùng tk vnd để mua usd tại ngân hàng
Khii em hoạch toán chuyển tiền USD cho NCC trên PM thì nó nhảy hết qua 1122 nên khi nhận sổ phụ về đối chiếu lại thì nó lại ko thể hiện số dư tiền gửi ngân hàng ko đúng.
Còn níu em hoạch toán bt trên 1121 thì lại ko đối trừ công nợ đễ xác định chênh lệch tỷ giá đc.
anh chị có thể giúp em xử lý vấn đề này đc ko ạ
em cảm ơn

Sửa lần cuối:
Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

thuynhung

Dear anh chị

Bên cty em dùng tiền VND để mua USD, nhưng em ko biết làm sao trên phần mềm để 1121 và 1122 qua lại với nhau, bên em ko có mở TK ngoại tệ ạ. nên chỉ dùng tk vnd để mua usd tại ngân hàng
Khii em hoạch toán chuyển tiền USD cho NCC trên PM thì nó nhảy hết qua 1122 nên khi nhận sổ phụ về đối chiếu lại thì nó lại ko thể hiện số dư tiền gửi ngân hàng ko đúng.
Còn níu em hoạch toán bt trên 1121 thì lại ko đối trừ công nợ đễ xác định chênh lệch tỷ giá đc.
anh chị có thể giúp em xử lý vấn đề này đc ko ạ
em cảm ơn
Chào bạn!
Mình khai báo thêm tài khoản ngân hàng cho tài khoản 1122 để theo dõi sổ sách trên MISA ạ. Rồi sau đó mình làm chuyển tiền nội bộ ạ.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy