Chuyển TSCĐ thành CCDC

KimThanh12

Dạ e chào các anh chị trong diễn đàn Misa , e có một vấn đề không biết phải làm sao ạ. Máy hút nước dc ghi nhận là TSCĐ có nguyên giá à 11.267.300đ ngày 01/08/2005 vs thời gian sử dụng là 3 năm . Bây giờ Giám Đốc yêu cầu e chuyển máy hút nước này thành CCDC , không biết có chuyển dc không ạ và nếu có chuyển dc thì e mong mọi người hướng dẫn cho với , e chân thành cảm ơn ak .

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Dạ e chào các anh chị trong diễn đàn Misa , e có một vấn đề không biết phải làm sao ạ. Máy hút nước dc ghi nhận là TSCĐ có nguyên giá à 11.267.300đ ngày 01/08/2005 vs thời gian sử dụng là 3 năm . Bây giờ Giám Đốc yêu cầu e chuyển máy hút nước này thành CCDC , không biết có chuyển dc không ạ và nếu có chuyển dc thì e mong mọi người hướng dẫn cho với , e chân thành cảm ơn ak .
Thưa anh/chị
Đơn vị theo dõi tài liệu sau nhé:http://help.misasme2017.misa.vn/chuyen_tscd_thanh_ccdc.htm
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
e có xem nhưng vẫn hk biết là có phân bổ nữa hk ạ
Thưa anh/chị
Tại thời điểm ghi giảm để chuyển thành CCDC thì mình không khấu hao TSCĐ nữa, khi nào chuyển qua ccdc thì mới bắt đầu phân bổ tiếp gí trị còn lại của nó nhé
Trân trọng

KimThanh12

Nhưng nếu mình đã khấu hao rồi thì sao ak , có dc phân bổ nữa hay không , nhờ chị gải đáp giúp e với , e mới làm nên còn mơ hồ lắm ak . Thanks chị !

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Nhưng nếu mình đã khấu hao rồi thì sao ak , có dc phân bổ nữa hay không , nhờ chị gải đáp giúp e với , e mới làm nên còn mơ hồ lắm ak . Thanks chị !
Thưa chị
Như trên tài liệu em gửi, chị đã khấu hao rồi thì giờ vào ghi giảm, còn lại bao nhiêu giá trị ,chị lấy giá trị còn lại đó đem ghi tăng CCDC rồi theo dõi tiếp trên CCDC thôi là được ạ?chị vui lòng tham khảo tài liệu em gửi nhé
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
giả sử giá trị còn lại là 0 vì đã khấu hao hết thì có thể ghi tăng CCDC dc nữa không chị !
giả sử giá trị còn lại là 0 vì đã khấu hao hết thì có thể ghi tăng CCDC dc nữa không chị !
Thưa anh.chị
Nếu đã hết giá trị rồi thì không ghi tăng được vì không còn giá trị nữa thì không thể ghi tăng với giá trị =0 ạ?
Trân trọng