Có cách nào nhập khẩu dữ liệu từ phần mềm có phiên bản thấp vào phần mềm phiên bản cao không?

Anh/Chị cho em hỏi
Hiện tại em có dữ liệ kế toán trong máy phiên bản R 35 đã kết xuất ra.
Đến khi em nhập khẩu vào máy có phiên bản R38.2 nó không vào được báo lỗi.
Em tưởng chỉ dữ liệu ở phiên bản cao mới không thể nhập vào phiển bản thấp thôi chứ ạ.
Cho em hỏi vậy có cách nào giúp em nhập khẩu vô được mà không cần phải nang cấp phiên bản R 35 lên ko ạ.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
Anh/Chị cho em hỏi
Hiện tại em có dữ liệ kế toán trong máy phiên bản R 35 đã kết xuất ra.
Đến khi em nhập khẩu vào máy có phiên bản R38.2 nó không vào được báo lỗi.
Em tưởng chỉ dữ liệu ở phiên bản cao mới không thể nhập vào phiển bản thấp thôi chứ ạ.
Cho em hỏi vậy có cách nào giúp em nhập khẩu vô được mà không cần phải nang cấp phiên bản R 35 lên ko ạ.
Thưa quý khách hàng!
Hiện tại trường hợp xuất khẩu, nhập khẩu bằng file xml thì phải đúng phiên bản mới có thể nhập khẩu được ạ
Nếu chị có file sao lưu *.mbk hoặc *.mbz thì chị có thể phục hồi trên phiên bản R38.2 và chuyển đổi lên được ạ
Liệu liệu hướng dẫn sao lưu tại đây
Trân trọng cám ơn!

ngthuy

A/C cho e hỏi:
E có làm bctc năm 2016 trên misa 2010 ở latop cá nhân , h e muốn chuyển dữ liệu sang misa 2017 máy bàn cty thì có chuyển đc ko ạ?

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
A/C cho e hỏi:
E có làm bctc năm 2016 trên misa 2010 ở latop cá nhân , h e muốn chuyển dữ liệu sang misa 2017 máy bàn cty thì có chuyển đc ko ạ?
Thưa quý khách hàng!
Đầu tiên anh/chị vui lòng cài MISA 2015 và 2017 vào máy tính
Thưa anh/chị để chuyển dữ liệu từ phần mềm MISA SME.NET 2015 lên phần mềm MISA SME.NET 2017, Anh/Chị tham khảo hướng dẫn sau: https://goo.gl/UPY3cm. Hoặc xem chi tiết:
+ Trường hợp anh/chị đang sử dụng QĐ 48 trên MISA SME.NET 2015 thì thực hiên theo Video hướng dẫn sau: https://vimeo.com/190518000
+ Trường hợp anh/chị đang sử dụng TT 200 trên MISA SME.NET 2015 thì thực hiện theo Video hướng dẫn sau:
Trân trọng cảm ơn!

Lê Thị Hoài Thương

Moderator
Thành viên BQT
Kính thưa Quý khách hàng!
MISA xin phản hồi vấn đề của Anh Chị như sau:
Vấn đề: muốn nhập khẩu dữ liệu từ file được gửi cho, không phải xuất ra cùng phiên bản đang dùng thì phải làm như thế nào ạ
Giải pháp: Thưa Anh Chị, Hiện tại trên MISA điều kiện khập khẩu được dữ liệu là phải cùng phiên bản và cùng thông tin dữ liệu mới nhập khẩu được
Nên thưa Anh Chị, Nhờ Anh Chị nâng cấp máy Anh chị lên cùng phiên bản của máy xuất khẩu để nhập khẩu ( trường hợp dữ liệu ở máy xuất khẩu dùng phiên bản thấp hơn )
Còn trường hợp máy nhập khẩu phiên bản cao hơn, Anh chị vui lòng nhờ máy xuất khẩu nâng cấp phiên bản sau đó xuất khẩu gửi lại cho máy nhập khẩu và tiến hành nhập khẩu nhé
Trân trọng cảm ơn!
Kính chúc Anh chị sức khỏe và thành công!

phamhiep

Kính thưa Quý khách hàng!
MISA xin phản hồi vấn đề của Anh Chị như sau:
Vấn đề: muốn nhập khẩu dữ liệu từ file được gửi cho, không phải xuất ra cùng phiên bản đang dùng thì phải làm như thế nào ạ
Giải pháp: Thưa Anh Chị, Hiện tại trên MISA điều kiện khập khẩu được dữ liệu là phải cùng phiên bản và cùng thông tin dữ liệu mới nhập khẩu được
Nên thưa Anh Chị, Nhờ Anh Chị nâng cấp máy Anh chị lên cùng phiên bản của máy xuất khẩu để nhập khẩu ( trường hợp dữ liệu ở máy xuất khẩu dùng phiên bản thấp hơn )
Còn trường hợp máy nhập khẩu phiên bản cao hơn, Anh chị vui lòng nhờ máy xuất khẩu nâng cấp phiên bản sau đó xuất khẩu gửi lại cho máy nhập khẩu và tiến hành nhập khẩu nhé
Trân trọng cảm ơn!
Kính chúc Anh chị sức khỏe và thành công!
Có cách nào để phục hồi dữ liệu từ phiên bản cao 2020 về phiên bản 2017 được ko ạ? chỉ giúp mình cách với ạ?