Copy 1 loạt dòng chứng từ

Thảo luận trong 'MISA SME.NET 2017' bắt đầu bởi Diệp Phan, 27/12/17.

1. Diệp Phan

Diệp Phan New Member

Cho mình hỏi, 1 chứng từ kế toán, m cần copy 1 loạt dòng cùng lúc trên phần diễn giải có được không, copy từng dòng chứng từ 1 mình thấy mất thời gian quá, mà nội dung là như nhau, thứ tự trên dưới giống nhau luôn, cảm ơn ad!

2. Hồ Thị Trang_MISA

Hồ Thị Trang_MISA Moderator Nhân viên MISA

Thưa quý khách hàng,
    Quý khách hàng vui lòng tham khảo hướng dẫn: Trên giao diện chứng từ, quý khách hàng đặt chuột vào dòng, cột cần sao chép, tích chuột phải chọn sao chép dữ liệu xuống dòng dưới nhé.
    upload_2017-12-27_17-19-21.
    Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

3. Diệp Phan

Diệp Phan New Member

Bạn chưa hiểu ý mình rồi, ý mình là ví dụ ở trên mình muốn copy 3 dòng mã hàng trên xuống 1 lần nữa thì làm thế nào, áo sơ mi nữ, áo sơ mi nam, bàn phím xong lại đến áo sơ mi nữ, áo sơ mi nam, bàn phím? mình cần copy nhiều lần mà copy từng dòng một rất mất thời gian

4. Hồ Thị Trang_MISA

Thưa quý khách hàng,
    Sao quý khách hàng lại muốn copy nhiều dòng mã hàng ạ, quý khách hàng có thể 1 lúc chọn nhiều mà hàng bằng cách kích vào kính lúp và tích chọn mã hàng ạ?
    upload_2017-12-28_10-3-14.
    Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

5. Diệp Phan

Diệp Phan New Member

Bạn ơi, thế này nhé, mình đang hạch toán trong chứng từ ghi sổ, ý của mình là mình cần chọn nhiều dòng diễn giải cùng lúc theo thứ tự đã định sẵn và copy xuống dưới, ví dụ 1,2,3 mình muốn cóp cả 3 cùng lúc và xuống dưới nữa cũng theo thứ tự 1,2,3, có nghĩa là 2 lần 1,2,3 theo cột dọc ấy, chứ không phải mình chọn mã hàng, vì bạn có hình ảnh ở đây nên mình mới lấy luôn ví dụ mã hàng của bạn

6. Hồ Thị Trang_MISA

Thưa quý khách hàng,
    Quý khách hàng vui lòng gửi kèm hình ảnh quý khách hàng đnag thực hiện để MISA có căn cứ hướng dẫn nhé.
    Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của quý khách hàng!

Bài viết liên quan: Copy loạt
Diễn đàn Tiêu đề Date
MISA SME.NET 2017 Hỏi về copy dữ liệu 12/1/19
MISA SME.NET 2017 Cách copy dữ liệu mã công trình từ dữ liệu này sang dữ liệu khác 27/6/18
MISA SME.NET 2017 Cách copy SQL và Phần mềm Misa sang máy tính khác 18/5/18
MISA SME.NET 2017 Copy dữ liệu 20/3/18
MISA SME.NET 2017 Copy thay thế mã vật tư/công trình giữa các dữ liệu kế toán 27/2/18