COPY DỮ LIỆU TỪ MISA 2015 VÀO MISA 2017

Nhi Phương

Vui lòng hướng dẫn mình cách lấy dữ liệu trong Misa 2015 đưa vào Misa 2017.
Khi cài đặt 2017 mình đã thực hiện chuyển đổi dữ liệu từ Misa 2015 lên 2017 rồi. Tuy nhiên vì có kế toán viên hạch toán trên Misa 2015 sau khi thực hiện chuyển đổi dữ liệu nên mình muốn lấy dữ liệu mới này đưa vào Misa 2017.
Xin cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng thực hiện chuyển lại dữ liệu nhé: http://help.misasme2017.misa.vn/html_34000200.htm
Sau đó nếu giữa dữ liệu 2017 đã chuyển và vừa chuyển có các chứng từ phát sinh cần ghép với nhau thì quý khách hàng thưc hiện xuất nhập khẩu lại nhé.
Hướng dẫn xuất khẩu: http://help.misasme2017.misa.vn/html_10070000.htm
HƯớng dẫn nhập khẩu: http://help.misasme2017.misa.vn/html_10080000.htm
CÒn nếu các chứng từ cần ghép ít thì quý khách hàng nhập tay thêm vào nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

sunnyhoang

Bạn có thể tư vấn cho mình không

Mình đang làm dữ liệu trên PM kế toán misa 2017, nhưng bây giờ cty mình đang làm họ lại chỉ có bản quyền của misa.sme 2015. Mình muốn chuyển hết dữ liệu trên misa sme. 2017 sang misa 2015 liệu có được không? Và nếu chuyển dữ liêu như vậy thì mình phải làm như thế nào?
TKs.

Sửa lần cuối:

Trương Hạnh

Well-Known Member
Bạn có thể tư vấn cho mình không

Mình đang làm dữ liệu trên PM kế toán misa 2017, nhưng bây giờ cty mình đang làm họ lại chỉ có bản quyền của misa.sme 2015. Mình muốn chuyển hết dữ liệu trên misa sme. 2017 sang misa 2015 liệu có được không? Và nếu chuyển dữ liêu như vậy thì mình phải làm như thế nào?
TKs.
Thưa Quý khách hàng!
Hiện tại phần mềm chỉ cho phép chuyển đổi dữ liệu từ MISA SME.NET 2015 lên MISA SME.NET 2017 chứ không thể chuyển đổi ngược lại được ạ. Trường hợp trên anh/chị cài thêm 1 phần mềm MISA SME.NET 2015 để làm song song 2 phần mềm trên cùng 1 máy tính ạ
Trân trọng!

sunnyhoang

Gửi misa

Dữ liệu misa 2017 mình đã làm xong chứng từ của năm 2018 rồi, nhưng trên misa 2017 lại ko có bản quyền của công ty đó, họ muốn mình làm trên misa 2015, nếu bây giờ k chuyển đổi đc thì mình phải đánh lại chứng từ của năm 2018 vào misa.sme 2015 để có thể in chứng từ có bản quyền tên cty ra ah, hay còn cách nào ko phải đánh lại chứng từ k?
Mình có thể kêt xuất chứng từ từ năm 2018 ra excel rồi nhập lại vào misa 2015 có đc k?

TKS/

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa anh/chị, hiện tại phần mềm chưa có hỗ trợ xuất khẩu dữ liệu ra excel nhập ngay được vào dữ liệu khác
Nếu chị xuất khẩu ra excel:
  • Với danh mục: anh/chị vào Danh mục và chọn danh mục cần xuất/ Chuột phải chọn sửa mẫu/ và tích lên các thông tin cần thiết/ ấn Xuất khẩu để xuất ra
  • Với số dư: anh/chị có thể vào các báo cáo như: bảng cân đối số phát sinh, tổng hợp tồn kho, tổng hợp công nợ,... để xuất khẩu ra số dư
  • Với chứng từ: anh/chị có thể vào các báo cáo chi tiết hoặc tích vào Tìm kiếm để xuất khẩu ra
Sau khi xuất khẩu, anh/chị mở dữ liệu cần nhập khẩu excel lên/ tích vào Tệp/ chọn Nhập khẩu từ excel/ tích vào từng phần muốn nhập khẩu (bắt đầu từ danh mục, số dư, chứng từ) để thực hiện tải dữ liệu mẫu về, hoàn tiện và nhập lại vào dữ liệu đã có (có thể tích F1 để xem hướng dẫn nhập khẩu từ excel)
Xin cảm ơn