ĐÁNH LẠI SỐ CHỨNG TỪ

Đình Hiếu

Mình đánh lại số chứng từ mà Misa vẫn báo là 1 chứng từ đã có, vậy biết làm thế nào tìm ra chứng từ đó để mà xóa, vào tìm kiếm cũng ko thấy chứng từ đó

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Bellakim

SỐ CHỨNG TỪ TRÊN SỔ QT VÀ TC KHÔNG TRÙNG KHỚP!
Xin lỗi, mình không biết gửi nội dung vào chủ đề này đúng không, nếu sai thì nhờ ad chuyển dùm mình. Bên mình đang gặp trướng hợp số chứng từ trên sổ QT và sổ TC không khớp nhau dẫn đến tình trạng số chứng từ in ra khác số chứng từ trên sổ sách thuế. Có ai gặp giống mình và cách xử lý là như nào ạ? Cảm ơn nhiều!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
SỐ CHỨNG TỪ TRÊN SỔ QT VÀ TC KHÔNG TRÙNG KHỚP!
Xin lỗi, mình không biết gửi nội dung vào chủ đề này đúng không, nếu sai thì nhờ ad chuyển dùm mình. Bên mình đang gặp trướng hợp số chứng từ trên sổ QT và sổ TC không khớp nhau dẫn đến tình trạng số chứng từ in ra khác số chứng từ trên sổ sách thuế. Có ai gặp giống mình và cách xử lý là như nào ạ? Cảm ơn nhiều!
Thưa anh/chị
số chứng từ trên 2 sổ chỉ liên tục khi nào hạch toán tất cả chứng từ hiển thị trên 2 sổ, còn nếu có chứng từ chỉ hiển thị 1 sổ thì việc số chứng từ thì mỗi sổ 1 số thôi ạ không thể liên tục được ạ nên có thể không khớp 2 sổ