danh sách chi phí trả trước

khánh thìn

thân chào anh chị! anh chị cho em hỏi mình muốn xem danh sách chi phí trả truocs thi vào đâu để xem ah.Cụ thể năm 2018 em có làm hồ sơ cấp phép mỏ tổng giá tiền 750.00.000 phân bổ trong 11 năm.năm 2018 em phân bổ một lần 750.000.000/11=68.181.818. nhung nam 2019 em muốn phân bổ theo hàng tháng thì mình vào đâu để sủa lại ký phân bổ theo tháng 132 tháng ah

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
thân chào anh chị! anh chị cho em hỏi mình muốn xem danh sách chi phí trả truocs thi vào đâu để xem ah.Cụ thể năm 2018 em có làm hồ sơ cấp phép mỏ tổng giá tiền 750.00.000 phân bổ trong 11 năm.năm 2018 em phân bổ một lần 750.000.000/11=68.181.818. nhung nam 2019 em muốn phân bổ theo hàng tháng thì mình vào đâu để sủa lại ký phân bổ theo tháng 132 tháng ah
Thưa anh/chị
anh/Chị vào menu nghiệp vụ/Tổng hợp/Chi phí trả trước/Vào tab chi phí trả trước để xem nhé

H

Hiền Vương - MISA

Guest
nhưng vào phân bổ chi phí trả trước thi lại co danh sách đó mà lúc truoc em chọn phân bổ là 11ky (năm) giờ muốn sửa lại 133 ky(tháng)
Thưa anh/chị
vậy đơn vị nhập ở đâu ạ? vì nếu nhập ở phân hệ CPTT Thì vào xem phải có chứ ạ? hay đơn vị nhập ở đâu khác, đơn vị xem lại nhé

H

Hiền Vương - MISA

Guest
bạn cho mình hỏi sau khi mình tính giá thành xong mình có nên vào tính lai giá xuát kho o phân hệ kho không
Thưa anh/chị
Khi tính giá thành đơn vị đã tính giá XK rồi sau đó mới tính giá thành nên sau khi tính giá thành xong không cần tính giá XK nữa, nếu có thay đổi gi sau khi tinh giá thành mới tính lại giá XK và cho chạy lại giá thành nhé
trân trọng