Doanh thu cho thuê văn phòng

Phạm Anh

A/chị giải đáp dùm em với
Ngày 31/03/201 7, ghi nhận doanh thu cho công ty Tiến Đạt thuê văn phòng, đã thu bằng tiền mặt Số tiền chưa thuế: 120.000.000 VND, VAT 10% theo hóa đơn số 01GTKT3/001, số 0000007, ký hiệu AB/1 7T.

Nghiệp vụ này mình nhập lên misa sao ạ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Phạm Anh

Chi ơi công ty em mới thành lập với vốn chủ sở hữu là 1 tỷ bằng tiền mặt. Em hạch toán vào phần mềm như thế nào a. C giải đáp jup e

bII

Cho mình hỏi trường hợp cty mình thuê 100m2 với giá 20tr/ tháng, trong đó 40m2 là làm văn phòng cho cty, 60m2 cho bên khách thuê lại có xuất hóa đơn (cty có chức năng cho thuê VP).
Vậy giá vốn của phần doanh thu 60m2 đó hạch toán ntn?
Cám ơn.

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Thưa anh/chị
Nếu trường hợp anh/chị cho thuê VP thì giống như bán dịch dụ
Cho mình hỏi trường hợp cty mình thuê 100m2 với giá 20tr/ tháng, trong đó 40m2 là làm văn phòng cho cty, 60m2 cho bên khách thuê lại có xuất hóa đơn (cty có chức năng cho thuê VP).
Vậy giá vốn của phần doanh thu 60m2 đó hạch toán ntn?
Cám ơn.
Thưa anh/chị
Đối với TH thuê và cho thuê tài chính anh/chị tham khảo theo Hướng dẫn tại đây nhé: https://forum.misa.com.vn/threads/hach-toan-tscd-di-thue-va-cho-thue.1422/
Trân trọng

bII

Thưa anh/chị
Nếu trường hợp anh/chị cho thuê VP thì giống như bán dịch dụ

Thưa anh/chị
Đối với TH thuê và cho thuê tài chính anh/chị tham khảo theo Hướng dẫn tại đây nhé: https://forum.misa.com.vn/threads/hach-toan-tscd-di-thue-va-cho-thue.1422/
Trân trọng

Vì đây không phải là tài sản mà là dịch vụ, không phải trường hợp thue tài chính.
Là thuê VP của một bên, và cho thuê lại một phần văn phòng cho bên khác. Thì hạch toán giá vốn ntn? có đưa vào 154/627 không, hay đưa thẳng vô 632 nhỉ

Trương Hạnh

Well-Known Member
Vì đây không phải là tài sản mà là dịch vụ, không phải trường hợp thue tài chính.
Là thuê VP của một bên, và cho thuê lại một phần văn phòng cho bên khác. Thì hạch toán giá vốn ntn? có đưa vào 154/627 không, hay đưa thẳng vô 632 nhỉ
Thưa quý khách!
Nếu anh/chị có tính giá thành cần tập hợp chi phí sản xuất thì mới đưa vào TK, nếu không cần tính giá thành anh/chị tập hợp thẳng vào TK luôn ạ
Trân trọng!